ช่วยด้วยครับพัดลมแอร์เบอร์1.2 ไม่ทำงานครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย eg แคมโดด, 1 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eg แคมโดด

eg แคมโดด New Member Member

15
    0
    0
    คือเรื่องมันมีอยู่ว่า รถผมพัดลมเบอร์1.2 มันไม่ทำงานครับ( แต่คอมแอร์มันทำงานปกตินะแต่พัดลมไม่หมุนอ่ะงง)แต่เบอร์3.4 พัดลมทำงานปกติก็เย็นปกติ ไม่ทราบว่าเบอร์1.2 ทำไมไม่หมุนครับใครรู้รบกวนตอบด้วยครับเซ็งอะ ขอบคุณร่วงหน้านะครับ:)

2. Guitar

Guitar New Member Member

286
    5
    0

น่า Resistance เสียนะครับ มันอยู่ด้านบนพัดลม ขันน๊อต2 ตัวเอาออกไปซื้อใหม่ที่ศูนย์ มันเป็นขดลวดน่าจะขาด เพราะบางเราเปิดแช่ตำแหน่ง 1 2นานๆ ฉะนั้นเวลาเปิดแอร์ควรเปลี่ยนตำแหน่งพัดลมบ้างขดลวดจะได้ไม่ร้อนครับ ตัวไม่กี่บาทเปลี่ยนเองก็ไม่ยากถอดเกะออกก็เห็นปลั๊กสายไฟแล้วครับ

3. eg แคมโดด

15
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วประมาณเท่าไรครับ

4. eg แคมโดด

15
    0
    0
    มีรูปมั๊ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้