ใครที่ผ่านถนนพระราม2บ่อยแล้วเจอด่านควันดำอยากรู้มั้ยว่าเค้าเก็บตังค์ได้วันเท่าไหร่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย popdemonic, 25 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ด่านที่ตั้งอยู่ราวๆ2-3ด่าน จนมากถึงเฉลี่ย4-5ด่านช่วงถนนพระราม2 จากบางมด
    ไปจนถึงบางกกระดี่ คุณทราบมั้ยว่าพวกตำรวจเหี้ยพวกนี้วันนึงมันเก็บเงินจาก
    ประชาชนตาดำๆ วันนึงเท่าไหร่ ลองนับดูครับ จับหนึ่งครั้ง ครั้งละ1000บาท
    ไม่มีปรณีประนอม ไม่มีลดหย่อน จับวันนี้ บ่ายเสียค่าปรับ พรุ่งนี้มาใหม่
    เมิงก็โดนอีก1000บาท บางบริษัทโดนเสียค่าปรับวันนึงถึง 5000บาท
    เลยทีเดียว อันนี้เจอกับประสบการณ์ที่บ้านตัวเองเลยครับ จับวันนี้ บ่ายเสีย
    ค่าปรับ พรุ่งนี้ขับโดนใหม่ ผมถามหน่อยว่า รถดีเซล บรรทุกของ เมิง
    ป้ายแดงออกจากโรงงานก็ควันดำแล้ว พวกตำรวจเหี้ย ทั้งหลาย ไม่แปลกครับ
    ที่ทำไมถึงมีสิบล้อ ขับชนด่านอยู่บ่อยๆ เพราะเค้าเจ็บใจ แค้นกับตำรวจเหี้ยๆ
    พวกนี้ ไหนจะยังไม่รวมด่านลอยที่มีอีกเพียบ ตามซอยต่างๆ ตำวจถึงโดน
    พ่อค้ามองว่าเหมือนหมาครับ คนถึงมองวาตำรวขเหี้ยมาตั้งแต่รุ่นพ่อยังรุ่นเหลน
    เฉลี่ยวันนึง เค้าสามารถเก็บค่าปรับได้ถึงวันละ400000บาท คุณว่าเยอะมั้ย
    ส่วนตัวผมว่าแม่งหารายได้กว่าธุรกิจโรงงาน บ่านนี้ซะอีก มันรีดไถปรับกันขนาด
    นี้ ไม่แปลกเลยครับที่คนสุจริตมันจะต้องหันมาทำอาชีพทุจริต เป็นโจรกัน
    ก็ในเมื่อเป็นคนดี ทำอาชีพสุจริตแล้วโดนไถแบบนี้ทุกวัน กำไรยังไม่ทันจะได้
    ไอ้พวกตำรวจระยำก็มาไถไปแล้ว1000บาท แล้วใครมันจะไปทนไหว
    ใครมัเพื่อนพี่น้องเป็นตำรวจก็ฝากๆไปบอกหน่อยครับ ว่าทุกวันเค้ามองตำรวจ
    กันเหมือนหมาครับ ไม่ได้มองว่าเป็นมนุษย์เลย ตรุษจีนทีนึงอย่างกับขอทาน
    ใครอยากรู้มาดูบ้านผมตอนตรุษจีน เดี๋ยวจะงงเป็นไก่ตาแตก ว่าตำรวจ
    มาจากไหน เป็นร้อยๆคนนะครับ ไม่ใช่แค่สิบคน เฮ้อ

tamako ถูกใจสิ่งนี้
  2. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    อย่างที่พี่ว่ามาเลยครับ คนทั่วๆไปก็มองพวกแม่งเหมือนขอทาน
    หมายังดีซะกว่าครับ มันยังรักเจ้าของ แต่ไอพวกนี้วันๆทำแตเรื่องเหี้ยๆ
    จับมอไซวิ่งขวา จับรถแต่งกระโปรงดำ ทีเด็กแวนท์แม่งปิดราชพฤกษ์วิ่งรถกันสามเลน
    มันไม่สนใจ รถหายไปแจ้งความมันก็แค่เขียนบันทึกประจำวันให้
    แม่งทุเรศตำรวจไทยหว่ะ เก่งแต่เรื่องไถ กะขอทาน ถุย!!!

3. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    โคตรเหี้ยเลยครับ ขับผ่านทีไร แถวนั้นรถติดฉิบหาย วันๆหาแดกอย่างเดียว อนาถกับตำรวจไทย

4. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    สะใจโว้ย................เอาไป 1 THANKZ :D

5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    มีอะไรในใจที่โดนมาหรอพี่ อิอิ:D

6. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ช่ายคับ...ทำแบบนี้ปล้นกันเลยดีกว่าไหม....

7. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    เห็นด้วยกับทุกความเห็นเลยคับ

ตำรวจหาดีๆยาก ส่วนมากแม่งเหี๊ย หาแดกกะประชาชน

8. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    อีกหน่อยคนขับทนไม่ไหวก็พุ่งเข้าด่านไปเลยจะได้ไม่กล้ามานั่งตั้งโต๊ะเก็บตั้งข้างถนน............

9. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    update ให้ฟังครับ เมื่อวานเสียค่าปรับมา1200.- ผมโพสต์กระทู้นี้ตอนเช้า ตอนสาย ตำรวจจับหกล้อ
    ที่บ้านอีกแร้ว คราวนี้ควันดำผ่าน มันเดินไปในด่าน หยิบเครื่องเทสต์เสียงต่อ สรุปโดนครับ
    หม้อพักเพิ่งเปลี่ยนมา ใบใหญ่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยาวเกือบเมตรนึง ไม่ใช่ในด้วย หม้อHino
    ของนอกมือสองจากญี่ปุ่น Made in japan แท้ๆ พี่ผมยังอุทานบอก โห หม้อขนาดนี้
    ยังไม่ผ่านอีกหรอ ดูมันทำ ควันผ่าน มันเดินไปเอาที่วัดเสียงมาต่อ

10. ช่วงนี้หมาดำทำยอด

ปล.แต่รู้สึกพระรามสองทำยอดทุกวัน

11. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    กินมาตั้งแต่รุ่นทวดแล้วคับเส้นนี้

เลี้ยงแม่งได้ทั้งโคตร

12. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ไม่ต้องรีบไปเสียค่าปรับก็ได้คับ อย่างน้อย 7 วันค่อยไปเสียก็ได้คับ หรืออาจจะ 1 เดือน ถ้าจับอีกก็ให้ดูใบสั่งไปก่อนก็ได้ครับ

13. FUCKTONG

FUCKTONG New Member Member

25
    0
    0
    ขอด่าสักคำได้ไหมครับพี่น้อง ไอ้แม่งเย็ดดดดดด..............................

14. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    http://203.155.220.151/amv/doc/20060214_3.pdf

ลองโหลดไฟล์ pdf วิธีการตรวจวัดควันไปศึกษาดูครับ

ขั้นตอน/วิธีการตรวจวัดควันดำ
    1. จัดเตรียมรถยนต์

การเตรียมรถยนต์
    1.1 จัดเตรียมรถยนต์ โดยรถจอดอยู่กับที่ในตำแหน่งเกียร์ว่าง
    1.2 ปิดระบบเครื่องปรับอากาศ ระบบเบรคไอเสีย (ถ้ามี)
    1.3 เดินเครื่องให้อยู่ในอุณหภูมิใช้งานปกติ
    1.4ตรวจสอบความผิดปกติของเครื่องยนต์ โดยสังเกตขณะค่อย ๆ เร่งเครื่อง

ขั้นตอน/วิธีการตรวจวัดควันดำ

2. จัดเตรียมเครื่องมือวัดควันดำ
    การเตรียมเครื่องมือระบบกระดาษกรอง
    -ทำความสะอาดเครื่องมือ เช่น หัววัด การปรับแต่งเครื่องมือ (สอบเทียบ) ต้องเป็นไปตามคำแนะนำของ ผู้ผลิต
    -การสอดหัววัดเข้าไปในท่อไอเสีย ปลายท่อไอเสียต้องอยู่ห่างจากผนังท่อไอเสียไม่น้อยกว่า 0.5 เซนติเมตร

การเตรียมเครื่องมือระบบวัดความทึบแสงแบบไหลผ่านทั้งหมด
    -ทำความสะอาดเครื่องมือ เช่น หัววัด เลนส์กระจกรับแสง และการปรับแต่งเครื่องมือ (สอบเทียบ) ต้องเป็นไปตามคำแนะนำของ ผู้ผลิต
    -จัดเตรียมอุปกรณ์ป้องกันเครื่องมือจากการรบกวนภายนอก เช่น ลม ฝุ่นละออง หรือแสง ที่อาจจะมีผลทำให้การตรวจวัดผิดพลาด

การเตรียมเครื่องมือระบบวัดความทึบแสงแบบไหลผ่านบางส่วน
    -ทำความสะอาดเครื่องมือ เช่น หัววัด เลนส์กระจกรับแสง และการปรับแต่งเครื่องมือ (สอบเทียบ) ต้องเป็นไปตามคำแนะนำของผู้ผลิต
    -จัดเตรียมอุปกรณ์ป้องกันเครื่องมือจากการรบกวนภายนอก เช่น ลม ฝุ่นละออง หรือแสง ที่อาจจะมีผลทำให้การตรวจวัดผิดพลาด
    -การสอดหัววัดเข้าไปในท่อไอเสีย ปลายท่อไอเสียต้องอยู่ห่างจากผนังท่อไอเสียไม่น้อยกว่า 0.5 เซนติเมตร

ให้วัดค่าควันดำ 2 ครั้ง โดยใช้ค่าสูงสุดของ 2 ครั้งเป็นเกณฑ์ ตัดสิน โดยเปรียบเทียบกับค่ามาตรฐาน

ถ้าค่าควันดำที่วัดได้ทั้ง 2 ครั้ง แตกต่างกันเดินร้อยละ 5 ให้เริ่มวัดค่าควันดำใหม่หมด

ฐานะที่อยู่ในวงการ พวกเครื่องมือวัด นะครับ

ส่วนใหญ่แล้วเครื่องมือที่พวกตำรวจใช้ๆกัน ไม่มีการสอบเทียบก่อนการใช้งาน ทำให้ค่าที่วัดได้ผิดเพี้ยนแน่นอน

*** เครื่องมือวัดทุกชนิดต้องส่งสอบเทียบ อย่างน้อยปีละ 1 ครั้ง ไม่เช่นนั้นจะไม่ทราบเลยว่า เครื่องมือวัดนั้นๆ วัดค่าได้ถูกต้องหรือไม่ ***

15. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ไม่รู้จะในคับพูดอะไรคับ

มากกว่า เลว แน่นอนอ

16. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    ที่พระราม2ด่านควันดำไม่เคยโดน

แต่ที่โดนมาสดๆร้อนๆเลยที่ด่านเก็บเงินค่าทางด่วนพระราม2

ขับรถเข้าผิดช่องดันขับเข้าไปที่ด่านใช้บัตรทางด่วน ไม่ทันได้สังเกตู เพราะมันเขียนไว้ตัวเล็กมาก

ขับเข้าไปจ่ายเงินสดมันบอกว่ารับบัตรทางด่วนอย่างเดียวไม่เห็นหรอ[ เลยตอบว่า อืม ]

ก็ที่ป้ายมันเขียนว่าบัตรเงินสดไอ้เราก็นึกว่าใช้ได้ทั้งบัตรและเงินสด

มัน ว. เรียกตำรวจมาหรือป่าวไม่รู้นะ เพราะมาไวมากๆ

มันจะเขียนใบสั่งให้ได้เลย พ่อผมเลยลงไปถามว่าเขียนข้อหาอ่ะไร

มันบอกว่าเข้าผิดช่อง แต่ป้ายที่มันทำไว้ตัวเล็กมากๆ

แล้วดันเขียนว่าบัตรเงินสด[ป้ายหากินชัด] พ่อผมเลยบอกว่ามันร้ายแรงมากเลยหรอ

แค่เข้าผิดช่อง ถึงกับต้องเขียนใบสั่งกันเลย [ ทำเหมือนกูชนคนตายแล้วหนีเลยนะมึง ]

คุยไปคุยมามันบอกงั้นขอ100นึงแล้วกัน ก็เลยให้มันไปเพื่อตัดความรำคาญ

ถือว่าทำบุญ ให้ลูกหมาตาดำๆมีเงินไปเที่ยวปีใหม่

เพื่อนๆ พี่ๆ เวลาเข้าทางด่วนอ่านป้ายดีๆนะครับ.........

17. พูดถึงตำรวจละก้อเซ็งโคตร
    อยากจะลาออกจากการเป็น
    ประชาชนคนไทย.....เฮ้อ
    ไม่รู้ประเทศอื่นแม่งเชี้ยอย่างนี้ป่าว....:sad:

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อ่านแล้วสะใจมาก หมาจริงๆ

19. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ว่าเขาก็ไม่ได้หรอกครับเงินเดือนอาจไม่พอใช้เพราะทำบุญไถ่โค.......(โคโยตี้)

20. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ผมว่ายิ่งกว่าหมาอีกนะครับ เกียจมัน หลังม.สยาม มีทุกวันเลย ครับ เทศกิจก็หารกับพวกมันอ่ะครับ

21. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    โดนมากับตัวเหมือนกัน ลูกน้องไปยกรถแถวพระราม 2 โดนด่านควันดำเนี่ยยยย แต่ขอโทษรถผมใช้เครื่องเบนซิล ไม่มีทางได้กินเรื่องควันดำหรอกกกกก แต่ที่ไหนได้ลูกน้องเล่าให้ฟังว่า ขอดูใบขับขี่แล้วแถมใบสั่งมาให้ ข้อหา"เสียงดัง" เอ่ออออลูกน้องเล่าให้ฟังว่ายังไม่ได้เบิ้ลเครื่องเลยยย แล้วรู้ได้ไงว่าเสียงดัง แถมพักกลางก้อเพิ่งเปลี่ยนมาใหม่ยาวเป้นเมตรรรร นั่งอยู่ในรถเสียงเครื่องเบามาก ก้อนึกเอาเองแล้วกันคับว่าเสียงเครื่องเบนซิลเดิม ๆ ๆ เจอพักกลางยาวเป้นเมตร เสียงมันจะดังได้ไงว๊ะ แถมยังไม่ได้เบิ้ลรถอีกกกก เขียนมาในใบสั่งเรียบร้อยเลยคับว่าเสียงดังกี่เดซิเบล มันรู้ได้ไงว๊ะ งงเหมือนกัน อิ อิ

ป.ล. ไปเสียค่าปรับมาโดน 1000 นึงเหมือน จขกท. เหมือนกันคับ

22. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    โหย...แม่งเลวได้ใจเลยครับ เซงๆๆๆ

23. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เมื่อก่อนมีข่าวที่ นครศรีธรรมราช ประชาชน เผาโรงพักขับไล่ตำรวจ ที่ชอบรีดไถประชาชน

น่าจะมีคนปลุกระดมมั่งนะ จะได้ไปรวมตัวเผาโรงพักมั่ง

หรือไม่ก็ ต้องเชือดไก่ให้ลิงดูสักคน

24. จัดเลยเผาโรงพัก อิอิ

25. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เจอด่านควันดำประจำ แต่ไม่เคยโดน

และไม่อยากโดนด้วย เหอะๆ

ด่านควันดำ เจอ ก้อไม่ค่อยซีเรียสนะ

ถ้า เจอด่าน พวก ชอบจับซุ่ม4 ซุ่ม 8 นี้ดิ

ออกมายืนข้างถนน ที ยังกะ กองทัพมด

เหน แล้ว อยากขับรถเข้าไปชนจิงๆ(ถ้าชนแล้วม่ายผิดนะ 55)

บางตัวแม่ง กระโดด ออกมาจากฟุตบาท เพื่อจะมาจับรถที่วิ่งมาเลนกลาง

คิดดู ถ้า เบรกไม่ทัน เราจะผิดไม๊ เนี่ย ทำยังกะ เล่น วิ่งไล่จับ แม่งทำไปได้

เด๋วนี้ ภาพพจน์ ตำรวจไทย ไม่มีดีเลยซักนิด ถึงจะทำดียังงัย ประชาชน ก้อไม่เหนว่าเปนตำรวจอยู่ดี

26. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ไม่นานนี้ก็เพิ่งมีข่าวไง ที่คนขับรถตุ๊กๆคลั่ง จุดไฟเผาป้อมตำรวจแยกบุคคโล ไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้