ถามผู้รู้ แปลง Lev ทั้งคัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mooballkub, 1 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mooballkub

mooballkub New Member Member

3
    0
    0
    รบกวนพี่ ๆ หน่อยนะครับ

พอดีผมอยากทราบรายละเอียด

แปลง Ek ตัว 96 ให้เป็น Lev ทั้งหมดอะครับ

มันงบประมาณเท่าไร ละยุ่งยากหรือป่าว

กิ๊ป ยึด อารัยพวกนี้ตรงกันไหม

ที่ผมจะเปลี่ยนก้อมี

1. กันชนหน้า

2. กันชนหลัง มันต่างแค่ โป๊ปิดคิ้ว ได้ไหมครับ

3. ไฟท้าย (มันต้องเปลี่ยนทั้งฝาหลังเลย หรือแค่ไฟก้อได้ครับ)

เท่าที่ผมรู้มีแค่นี้เองอะ รบกวนๆ พี่ๆชาว Ek ทีนะครับ

2. AppZaa

AppZaa New Member Member

50
    0
    0
    ที่ผมหาเองนะคับ...ชุดหน้าตัดศอก+หลังครบชุด 19,000 ฿

ทำสีขาว TYPE R ทั้งคันอีก 25.000 ฿

รวมแล้วก้อ 44,000 ฿

กันชนหลังใช้ของLEVจะดีกว่าคับ

ส่วนไฟท้ายและฝาท้ายต้องซื้อใหม่ครบชุดคับป๋ม

3. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
  4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ข้อมูลแน่นความรู้เพียบ ขอบคุณครับ

5. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0

ด้านหน้าต้องเปลี่ยน
    1.กันชนหน้า
    2.เเก้มซ้าย-ขวา
    3.ฝากระโปรงหน้า+ยางรองขอบฝากระโปรง
    4.ไฟหน้า
    5.กระจังหน้า
    **ต้องเปลี่ยนหมดครับเพราะของ96กะLev ไม่มีเหมือนกันเลยครับ

ด้านหลัง
    1.ต้องเปลี่ยนทั้งฝากระโปรงหลังเปงLev ครับ ไฟท้ายทับทิมด้วยครับ
    2.กันชนหลังเปลี่ยนเป็นLev เลยง่ายกว่าครับ

**ไม่ยุ่งยากครับสำหรับการเเปลงLEV งบประมาณไม่น่าจะเกิน25000 ครับ
    **เเต่สำหรับผมขอเเนะนำว่าถ้าของเดิมไม่ได้มีอะไรเสียไม่น่าทำ
    งบขนาดนี้เอาเงินไปอย่างอื่นดีกว่าครับบอดี้96ก้อทำสวยครับ

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เปลี่ยน เบาะ หน้า

เบาะหลัง

แผงประตู

ถ้าเป็นเกียร์ Auto ก้อ เปลี่ยนให้เป็นเกียร์ รุ่นใหม่

ไฟส่องแผนที่

ที่เหลือจำไม่ได้แระ

7. เอาใหม้หมดจริง ๆ ก็ต้องเปลี่ยนเครื่องฝาดำ เป็นฝาขาวด้วย คอไอดี เซ็นเซอร์
    ไม่เหมือนกัน กล่อง สายไฟ เลขเครื่อง เลขตัวถังด้วยครับ เนียน ๆ เลย 555+

---------- Post added at 11:35:28 ---------- Previous post was at 11:35:12 ----------

เอาใหม้หมดจริง ๆ ก็ต้องเปลี่ยนเครื่องฝาดำ เป็นฝาขาวด้วย คอไอดี เซ็นเซอร์
    ไม่เหมือนกัน กล่อง สายไฟ เลขเครื่อง เลขตัวถังด้วยครับ เนียน ๆ เลย 555+

8. mooballkub

3
    0
    0
    ขอบคุง พี่ๆ ทุกคนมากครับ ที่ให้คำแนะนำ และคำปรึกษา

คือตอนนี้ยังไม่มีรถหรอกครับ กำลังจะซื้อ แต่ตัดสินใจไม่ได้

ระหว่าง ปี 96 กะ 2000 เพราะ ผมชอบ บอดี้ Lev

แต่ผมอยากได้เกียร์กาปุก เลยต้องมาเอาปี 96

คงจาแปลง แต่ภายนอก ส่วนภายในคงไม่ไปยุ่งกะมัน ครับ

9. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    งั้นก็ซื้อ LEV ไปเลยดีกว่าครับ

ยังงัยอีกซักพักก็ต้องเปลื่ยนเป็น B อยู่แล้ว...หุๆๆ...

10. mooballkub

3
    0
    0
    แต่ถ้า เอา Lev มันหาเกียร์ Mt ยากอ่าซิ

ละถ้าตัดใจเอา At มาอนาคต วางเครื่องใหม่

แล้วค่อยเปลี่ยนเปง Mt มันจะยุ่งยากหรือป่าว ครับ

11. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

อ๋อ

ถ้าอย่างนั้น ควานหา LEV เกียร์ ธรรมดา

หรือเกียร์ ออโต้ มาชนเกียร์ ธรรมดา วันเดียวจบ

ง่ายกว่า เอา 96 มาแปลง LEV

ในเล่ม ปีใหม่กว่า

รวมเบ็ดเสร็จ Lev แพงกว่านิดหน่อย

ข้างล่างนี่ 96 แปลง Lev สี เทา คือ ชิ้นส่วนที่ต้องใช้

ในรูปยังขาดฝากระโปรงท้าย ไฟท้าย ไฟหน้า

ขออนุญาติเจ้าของรถด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้