มีปัญหากับ tein ss

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OFFsmiTH, 11 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    พอดีผมซื้อ Tein SS มือ2 มาจากในนี้อะครับ
    หลังจากที่ได้ใช้งาน รู้สึกเหมือนกับว่า ล้อหลังซ้ายเวลาลงจากลูกระนาด มันมีเสียงกึงกัง(เหมือนเสียงกระแทก) ทีแรกก็เดาเอาเองว่า เราปรับแข็งไปหรือเปล่า ก็ลองขับแล้วปรับจากเบอร์8ให้ค่อยๆอ่อนไปเรื่อย จนตอนนี้ปรับอ่อนสุด16 ก็ยังมีอาการเดิมอยู่ ดังเฉพาะล้อหลังซ้ายซะด้วย ขวาไม่เป็น ซุ้มก็ไม่ติดแน่นอน เพราะผมลองให้เพื่อนผม3คนนั่งแล้วขย่มพร้อมกันสุดๆดู ก็มั่นใจว่าไม่ติดหรือโดนซุ้มแน่ๆอะครับ ส่วนอาการโชคตอนยวบและคืนตัว ก็เท่ากับข้างขวาดี แต่ติดตรงที่บอกอะครับ เวลาลงจากลูกระนาดหรือโดนสะพาน หลังซ้ายนี้ได้ยินเสียงอะไรซักอย่างกระแทกก็ไม่รู้ กลุ้มใจมาก ไม่อยากเสียงเงินสองต่อเลย แต่ถ้าจำเป็นก็คงต้องยอมหละครับ...

ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ โช๊คเสียหรือเปล่าครับ แล้วผมพอจะแก้ไขยังไงได้บ้างครับ
    ยังไงรบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัว guide หรือเปล่าครับ

ลองดูกระทู้นี้ครับ *** "ใหม่" ข้อมูลเกี่ยวกับการซ่อมโช้ค TEIN ***

---------- Post added at 23:00:09 ---------- Previous post was at 22:59:43 ----------

ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัว guide หรือเปล่าครับ

ลองดูกระทู้นี้ครับ *** "ใหม่" ข้อมูลเกี่ยวกับการซ่อมโช้ค TEIN ***

3. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ
    เดี๋ยวผมคงจะเอาไปให้ ATP เช็คให้เร็วๆนี้

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ครับผม

แต่นิดนึงนะ ข้อมูลที่ให้ไปเป็นของ TEIN Master Shop ครับ คนละที่กับ ATP นะ แต่ก็เป็นศุนย์ซ่อม TEIN เหมือนกัน

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ คุณ mugentype r

6. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ของผมเคยเกิดกรณีนี้เหมือนกันครับ แต่ผมใส่หัวโช๊คที่เป็นอลูมิเนียมเหมือนหัว บอลจอยน์ เวลาตกหลุม หรือ ลูกระนาดจะมีเสียง กึงๆๆๆ
    เหมือนกัน แถม ข้างหลังซ้ายเหมือนกัน แก้ไขโดยตัดยางในรถยนต์รองระหว่างหัวโช๊ค กับ เบ้าโช๊คที่เป็นตัวถังรถ หายครับ

7. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะลองดูครับ

ผมลองเอาไปให้ช่างดูแล้วตามนี้ครับผม
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=699468

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้