ถามเรื่องเกจ์วัด AIR FUEL/RATIO ช่วยตอบหน่อยครับวัดอาไร

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย โชคสุราด, 12 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โชคสุราด

โชคสุราด New Member Member

6
    0
    0
    เกจ์วัด AIR FUEL/RATIO มันใช้วัดอาไร ต่อเข้ากับอาไรและต้องใช้อุปกรณ์อาไรเสริมด้วยรึป่าวครับ (มันมีมาให้แต่สายไม่มีเซ็นเซอร์อ่าครับ ไม่ต้องใช้เซ้นเซอร์อาไรเลยหรอ ต่อเข้ากับอาไรช่วยบอกหน่อยนะครับ)

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    คงจะเป็นเกจแบบธรรมดาอะครับไม่เหมือน wideband ต้องใช้เซ็นเซอร์แบบละเอียด ส่วนเซ็นเซอร์ที่ต้องใช้จะเป็น O2 เซ็นเซอร์ที่ติดอยู่ที่ ท่อไอเสียอะครับไปให้ร้านเค้าติดให้เดี๊ยวเค้าจัดการให้เองแหละ

3. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    แล้วมันจะบอกอย่างไรบางอะครับ บอกแบบว่า หนาไป บางไปแค่นั้นอะป่าว(คำถามอาจดูแปลกๆ แต่ไม่รูจิงๆอ่า) ขอบคุนครับ:D

4. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ถ้าเป็น O2 เซ็นเซอร์จะบอกได้แค่หนากะบางตัวเซ็นเซอร์จะปล่อยสัญญาณแค่ 0-1 Volt เท่านั้นแต่ตัวเกจ์จะมีสเกลละเอียดจะบอกได้ หนา กลาง บาง จะใช้จูนไม่ได้เพราะไม่ละเอียดเท่า wideband

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้