พวงมาลัยคืนช้า?

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย NocH, 16 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    จากการซ้อมวันนี้พบว่า พวงมาลัยเจ้า SUPRA ของผมมันคืนช้าครับ ผมรู้สึกคืนพวงมาลัยไม่ทัน อยากถามว่าเหตุเกิดเพราะอะไรครับ

ผมเองสันนิฐานว่าน่าจะเกิดจากมุมโทที่ล้อหน้ามั้งครับ ที่ล้อหน้าผมตั้งโทมาเป็น 0 แต่ว่า Tie Rod End ยังไม่ได้เปลี่ยนน่าจะทำให้เกิด Toe Out ขณะรถไปข้างหน้า ใช่มั้ยครับ (คิดว่าการคืนพวงมาลัยน่าจะขึ้นกับมุม Toe ไม่รู้คิดถูกปะ) หรือว่ายังไง ควรจะตั้งให้เป็น Toe In นิดๆมั้ยหรือว่าแก้ยังไงดีครับ ใครรู้ตอบทีจะได้รีบแก้ไข หุ หุ:rolleyes:

2. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    อืม....ซูปปร้า......ผมเองก็ไม่เข้าใจด้วยสิไม่เคยลองน่ะเพราะว่าช่วงล่างต่างกับ200ด้วยสิ ผมว่าน่าจะเกิดจากความเข้าใจมากกว่าน่ะ คงต้องลองดูอีกครั้งว่าในช่วงที่เราทำเวอร์พวงมาลัย ในตอนนั้นทำได้ถูกต้องหรื่อปร่าวครับความเป็นจิงแล้วการคืนพวงมาลัยมันต้องคุมเองอยู่แล้วน่ะ จะให้คืนต้องดึงกลับพร้อมถอนคันเร่งครับ จะส่งต่อก็กดคันเร่งต่อได้เลย ผมว่าอาจจะยังไม่เข้าใจเบสิคสักเท่าไหร่ โนช ลองดูอีกครั้งน่ะครับ ซ้อมโดนัทก่อนเลยแล้วจะเข้าใจเรื่อการคืนพวงมาลัยกลับครับ

3. Thep Twenty

Thep Twenty New Member Member

50
    0
    0
    เพราะหมอนข้างด้านหน้าหรือปล่าวคับ อิอิอิ:D

4. NocH

298
    3
    0
    จิงๆ ลุงกุ้ง ตั๊มก็ลองขับแล้วคราบ

5. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    ลองซ้อม โดนัท และเลข 8 บ่อยๆ ดูนะพี่โนช ,, ตั้มส์ว่ามันคงช่วยได้

( ความรู้งูๆ ปลา แต่อยากมีส่วนร่วมครับ )

6. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    ช่ายลุงกุ้ง ,, ตั้มส์ก็ หลุดเหมือนกันตอนโค้ง ก็ยังไม่เข้าใจในรถ Supra อยู่ดี ฟิว มันแตกต่างกันเลย
    หล่ะครับ ,, สงสัยต้องให้ลุงกุ้งมาดูแล้วหล่ะ

7. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    อดใจรอสักแป็บน่ะครับ....ผมจะพันธงให้น่ะครับ
    ผมเซื่อว่ารถขับเคลื่อนล้อหลัง มีแรงม้าเกิน150มันต้องได้สิครับ
    เดี๋ยวผมทำKE20 มาดิริฟท์ จะอายมันน้า.......

8. wakuwakusan

wakuwakusan Guest

0
    0
    0
  9. NocH

298
    3
    0
    ผมก็เชื่อว่ามัน Drift ได้แน่อนครับลุงกุ้ง แต่ผมยัง Drift มันไม่เป็นอะดิ เดี๋ยวต้องลองพยายามต่อไปครับผม

ผมว่าลุงกุ้งลองขับรถผมดูอาการแล้วแนะนำผมก็ดีนะครับ:D :D :D :D

10. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    ของผมก็คืนช้านะ..............แต่เป็นเงินนะยืมเพื่อนมายังไม่มีคืนซักที
    โดดงานไปซ้อมก็อย่างงี้รถไม่เป็นใจ....อิอิ

11. NocH

298
    3
    0
    ไรพี่ลีผมไม่ได้โดดนะ ผมลางานต่างหาก:D :D :D :D

12. P <-> A <-> T

P <-> A <-> T New Member Member

39
    2
    0
    อย่าไปกลัวคับ ใจรักซะอย่าง

13. NocH

298
    3
    0
    พยายามอยู่

14. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    ต้องใจบ้าพี่พี่พัดพี่โนช

15. NocH

298
    3
    0
    พี่ยังงงปั๊มต่อไป เหอๆๆๆๆๆๆๆ

16. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    ก็ดริ่ฟไงมันต้องบ้าด้วยเหมอืนปัมแบบเนีย
    ดึงเบรคมือโคตรโหดเลยสะใจดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้