ถามอาการรอบเครื่องแกว่งเครื่องชอบดับตอนเช้าหรือจอดรถข้ามคืน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mailgu.16, 14 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mailgu.16

mailgu.16 New Member Member

48
    5
    0
    ถามอาการรอบเครื่องแกว่งเครื่องชอบดับตอนจอดรถไว้ข้ามคืนต้องขับไปสักพักถึงจะหายครับ เครื่องติดแก๊สLPG พี่ๆใครเคยเป็นบ้างครับต้องแกยังไงบ้างครับมันน่ารำคาญจิงๆเวลาตอนเช้าๆหรือเวลาจอดรถไว้นานข้ามคืนนะ

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    เป็นเหมือนกันเลย ใช้แก๊สด้วย ตอนเช้าเครื่องเย็น รอบตก ชอบดับ เวลาที่เบรกจะจอดเนี้ยบางทีดับเลย
    ผมก็อาศัยถอดลิ้นมาล้างใหม่ คือถ้าอาการมาก็ตะถอดออกล้างก็ช่วยได้นะ ซักพักใช้ไปซัก 5-6 เอาแล้วมันเริ่มอีกแล้วก็ลองดูและกันนะครับ อย่างว่ารถที่ติดแก๊สมาก็อย่างงี้แหละเอาใจลำบากหน่อย

3. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    ลองตั้งวาวล์ดูก่อนนะครับ อาจเป็นที่วาวล์....รถที่ใช้แก็สควรตั้งวาวล์ทุกๆ 20,000 หมื่นโล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้