ถามให้รุ่นน้องนะครับ เรื่องกล่อง ECU เสีย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย nogkapood, 8 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nogkapood

nogkapood New Member Member

36
    0
    0
    ช่วยด้วยคร้าบ รถดับ ช่างบอกว่ากล่อง ECU เสีย!!!
    เหตุเกิดจากท้องรถกระแทกลูกระนาด จั๊มเนิน แล้วสักพักก็ดับไป ทีแรกคิดว่าน้ำมันหมด เลยซื้อมาเติม 300 บาท แต่ก็ไม่ติดอยู่ดี taxi มาดูให้แล้วก็ทำฟิวแตรขาด สุดท้ายลากไปอู่ชัยรวมโชคเซอร์วิส อยู่ซอย โชคชัย4/81 ช่างเช็คแล้วบอกว่ากล่อง ECU พัง
    ใครมีกล่อง ECU บ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ใครมีช่วยโพสเบอร์หรือให้คำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    HWANN

2. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    ราคากล่อง ECU ราคาไม่น่าเกิน 3 พันบาทครับ ว่าแต่เช็คให้ดีก่อนครับ ว่ากล่องเสียจริงๆ ไม่ใช่ แค่ฟิวส์จ่ายน้ำมันขาด ค่าเปลี่ยนฟิวส์ไม่กี่ สิบบาท แต่ล่อ ฟันเป็นพันนะครับ ถ้าอยู่ คุ้นเคย เคยอุดหนุน ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร ส่วนกล่องลอง โพส ดูว่ามีใคร ขายไหม

***สุดท้าย*** รถ Presae ของท่านสวยดีนะ แต่น้อย กว่านางแบบที่ยืนอยู่ข้างๆ

3. pant-hera

pant-hera New Member Member

11
    0
    0
    มีครับ โทรมาแล้วกัน 0898110167

4. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0

มีอย่างอื่นอีกไหมครับ อยากได้ไดร์ชาร์ทเดิม ครับ

5. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    คับลองเช็คดูให้แน่ใจว่าเป็นที่กล่อง เพราะผมก็เคยฟันธงว่ากล่องมาแล้ว
    แต่ว่ากลายเป็น relay ติ๊กน้ำมันกับคอยล์จุดระเบิดเสียพร้อมกัน อุตส่าห์
    ลากไปอู่แล้ว แต่แค่เปลี่ยน relay รู้งี้เปลี่ยนมันตรงนั้นก็จบไม่ต้องลาก...

6. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    กล่อง PCM หรือ ECU แล้วแต่จะเรียก ไม่เกิน 3000 ถือว่าถูกครับ ไม่ทราบว่าซื้อได้ที่ไหน ถ้าคนในคลับอาจจะมีน้ำใจ แต่ถ้าหาตามอู่เชียงกง ผมเคยถามแล้วไม่ต่ำกว่า 5000 หรือเค้าหลอกฟันผมก็ไม่รู้ แต่ที่อยากให้ดูดีดีเรื่องกล่อง รถนีออนที่ออกมามันมีอยู่ด้วยกัน 3 เบอร์นะครับ อย่าใส่ผิดเบอร์กันล่ะ รถผมกล่องเบอร์ 2 เคยเอากล่องเบอร์ 1 มาใส่แอร์ไม่เย็นเลยมีแต่ลม แต่อยากให้อยู่ที่ส่วนอื่นก่อน เมื่อที่ท่านอื่นๆ ว่าน่ะครับ เอาใจช่วย เพราะตอนนี้รถผมก็มีอาการเบาดับอยู่เป็นพักๆ

7. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    รถผมก็เป็น ครับ แต่พอเอาผ้าชุบน้ำโปะ ที่คอย์จุดระเบิด ก็ไปต่อได้ครับ แต่เวลาเร่งเครื่องความเร็วสัก 100-120 ก็จะดับเหมือนเดิม ครับ ถ้าอาการแบบนี้ เป็น ที่ กล่อง ECU ด้วย หรือเปล่า ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้