มีใครเหยียบเบรคแล้วไฟหน้าติดไหมครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย varayu, 8 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. varayu

varayu New Member Member

10
    0
    1
    ตอนเช้าๆไม่ได้เปิดไฟ แต่เวลาเหยียบเบรคแล้วไฟหน้าติด มีงี้ๆ ปล่อยเบรคแล้วไฟหน้าดับ ไปเปิดแผงฟิวล์ เสียงงี้ๆดังมากจาก แท่งดำๆที่เขียนว่า Head ไอ้ตัวนี้เรียกว่าอะไรอ่ะครับ ราคาประมาณกี่ตังค์อ่ะครับ

T^T เดี๋ยวนี้เหยียบเบรค คันหน้านึงว่า เปิดไฟสูงไล่ทุกที เหอๆ

2. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    รู้สาเหตุแล้วต้องรีบแก้ไขเร่งด่วนเลยครับ อันตราย

3. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    น่าจะเรียกว่ารีเลย์ ไฟหน้านะคับ ลองถอดอะไหล่ตัวนี้ไปซื้อที่ร้านอะไหล่ดิครับ คนขายรู้จักอยู่แล้ว ส่วนราคาไม่ทราบน่ะครับ ต้องลองถามร้านขายอะไหล่ยนต์ทั่วไปดู

รถผมก็แปลกเวลาเหยียบเบรคไฟรูปแบตเตอรี่จะติดขึ้นมา แล้วจะเป็นเฉพาะเวลาฝนกำลังตกหรือทำท่าจะตก พอฟ้าใสแดดออก ก็ไม่เป็น งงเหมือนกานครับพี่น้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้