ใครรู้ราคากระจกหน้าบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 10 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    งานเข้าครับ ขับรถกลับบ้านค่ำวันนี้โดนหินดดีใส่บนถนนตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี แตกทั้งแผ่น ดีว่าติดฟิล์ม 3M แผ่นหน้าด้วยเลยยังไม่เป็นชิ้นเล็กๆกระจาย แต่ต้องเปลี่ยนแล้วล่ะมองแทบไม่เห็นทางแล้ว เลยอยากรู้ว่าราคากระจกหน้าประมาณเท่าไหร่ครับ กลัวถูกฟัน ขอบคุณครับ ขอโทษครับเป็น B14 รุ่น 1 ท้ายยาว

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

ตอนนั้นผมเปลี่ยน ลามิเนต 2 ชั้น 3พัน นิดๆ

ถ้าแบบเดิมกระจก เทมเปอร์ 2พันมั้ง หรือพันปลายๆ เนี่ย จำไม่ได้ล่ะ

3. mainees

253
    7
    0
    เป็นเหมือนในรูปเลยครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แล้วไม่ทราบว่าราคานี้รวมค่าติดตั้งรึยังครับ

4. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เพ่เฟริสโดน สามพันนิด ผมโดน แถวๆ แยก ไทยดอยช์ ตรงลาดหลุมแก้ว

ประมาณ สี่พัน งานไม่ค่อยดีด้วย รู้งี้ ทนวิ่งเข้า กทม ดีก่า

5. mainees

253
    7
    0
    update ครับ หลังจากพยายามหาข้อมูลใน net ก็ประมาณว่า กระจกธรรมดา ราคาตั้งแต่ 1,800 - 2,500 กระจก 2 ชั้น ลามิเนต 2,500 - 3,500 ผมเลือกเอาชั้นเดียว 1,800 + ค่าติดตั้งนอกสถานที่ ระยะทางประมาณ 20 กม. ขอเพิ่ม 200 บาท จากร้านแถวถนนราชพฤกษ์ พระราม 5 ก็เลยว่าไปตามนั้น ที่เลือกชั้นเดียวเพราะเดี๋ยวก็ไปติดฟิลม์บานหน้าแล้ว ผมว่ามันก็ได้ผลใกล้เคียงกับกระจก 2 ชั้น นะจากที่เจอด้วยตัวเอง (เดิมติดฟิลม์หน้า 3M) กำลังจะติดฟิลม์บานหน้าใหม่และ อยู่ระหว่างหาตังค์ + ราคาดีๆ ยี่ห้อดีๆ ก็มาเล่าสู่กันฟัง เผื่อใครต้องเปลี่ยนกระจกหน้า ราคานี้เป็นราคาร้านกระจกใน กท. นะครับ

6. 1ST

5,672
    583
    0
    กระจก ชั้นเดีนยว กับ กระจก 2ชั้น มันไม่ได้ต่างกันที่ติดฟิล์มหรือไม่ได้ติดนะครับ

มันต่างกันที่ตอนแตกเนี่ยแหล่ะ

7. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    แตกแบบนี้น่ากลัวจัง.,

8. 1ST

5,672
    583
    0
    กระจกเทมเปอร์ ชั้นเดียวแตกเเล้วจะ เป็นเม็ดข้าวโพดเเบบนี้ทั้งบาน มองไม่เห็นอะไรเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้