เครื่องร้อนๆ แล้วสตาร์ทไม่ติดครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    เริ่มมีอการตอนขับรถไปสงขลาครับ ต้องใช้การเข็นครับ

เวลาสตาร์ท จะดังแต็กๆ แต่ไม่ติดครับ

แบตเตอรี่ไม่อ่อน

ผมต้องเริ่มเช็คจากตรงไหนครับ

ไดร์สตาร์ทเคยเปลี่ยนมาประมาณ 1 ปีครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    อาการนี้น่าจะเกิดที่ไดสตาร์ทนะครับ

ของเดิมที่ใช้อยู่ไม่น่าจะดีนัก เครื่องหมุนได้ แต่รอบมันไม่พอ

อาการแบบนี้แก้ไม่ยากหรอกครับ เข้าร้านไดสิบอย

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่อ็อด

พอดีพี่วัฒน์ ขายอะไหล่ เดี่ยวไปซื้อของพี่วัฒน์ มาเปลี่ยนดีกว่าครับ

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้