ระลึกถึงการจากไปอย่างไม่มีวันกลับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย โตต้าเท่านั้น, 14 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ยังจำกันได้ไม๊ครับ วันนี้เมื่อปีก่อน เราสูญเสียคนที่เรารู้จักไป พี่โก้และพี่ต่ายไงครับ สงสัยลืมกันไปหมดแล้ว

1. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ในคลับ si ไม่มีใครลืมคับ

เพิ่งจะ รำลึกไปเมื่อวันที่ 12 ธันวาคับ

^^

---------- Post added at 14:56:05 ---------- Previous post was at 14:55:48 ----------

ในคลับ si ไม่มีใครลืมคับ

เพิ่งจะ รำลึกไปเมื่อวันที่ 12 ธันวาคับ

^^

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    พวกผมไปทำบุญ ให้ทั้ง2คน มาด้วยครับ
    เมื่อ วันที่ 12 ธ.ค. ที่ผ่านมา มีการ ตั้งกระทู้
    เชิญชวน สมาชิกใน club si ให้มาร่วมกัน
    ทำบุญ ในครั้งนี้ด้วย ไม่มีใครลืม
    คุณโตต้าเท่านั้น มาตั้งกระทู้ ลักษณะ นี้ เจตนา
    ถึงอะไร รึเปล่า ครับ รบกวน ชี้แจงด้วย

---------- Post added at 15:35:52 ---------- Previous post was at 15:35:33 ----------

พวกผมไปทำบุญ ให้ทั้ง2คน มาด้วยครับ
    เมื่อ วันที่ 12 ธ.ค. ที่ผ่านมา มีการ ตั้งกระทู้
    เชิญชวน สมาชิกใน club si ให้มาร่วมกัน
    ทำบุญ ในครั้งนี้ด้วย ไม่มีใครลืม
    คุณโตต้าเท่านั้น มาตั้งกระทู้ ลักษณะ นี้ เจตนา
    ถึงอะไร รึเปล่า ครับ รบกวน ชี้แจงด้วย

3. ดีจังเลยครับที่ไม่มีใครลืมครับ ขอบพระคุณครับ

4. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    วันที่ 12 ธันวาคม ที่ผ่านมา พวกเรา คลับ Si ไปทำบุญ ให้พี่ต่าย และ พี่โก้มาครับ ที่วัดนวลจันทร์

สมาชิกหลายๆคนที่ไม่สะดวกจะมา meeting ก็ยังมาในการทำบุญครั้งนี้ แม้จะไม่ว่างอยู่ร่วม meeting ในช่วงเย็นครับ

ส่วนในช่วงเย็น ที่ จุด meeting ณ ร้านกรัตทอง ก็มีการเปิด VTR ของ พี่โก้ และพี่ต่าย ที่ วา ทำไว้ เพื่อเป็นการนึกถึงพี่โก้ และ พี่ต่ายด้วยครับ

ซึ่งกำหนดการต่างๆ ทางคลับ Si ได้จัดการเตรียมการล่วงหน้า มาตั้งแต่เดือนที่แล้ว
    ตั้งแต่ การจัดหาวัด หรือว่า ชุดสังฆทาน พร้อมทั้งมีการแจ้ง กำหนดการล่วงหน้า
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=694836

5. ขอบพระคุณพี่ๆนะครับที่ไม่ลืม พี่ๆของผม ถ้าข้อความของผมออกแนวกวนๆของส่วนล่างไปบาง ต้องขออภัยด้วยครับ

6. ไม่ลืมหรอกครับ ขับรถกลับระยองทุกเดือน ยังนึกถึงจุดที่เกิดอุบัติเหตุอยู่ทุกครั้ง

พี่โก้แกเป็นคนดี ดีจริง ๆ ครับ ใคร ๆ ก็รัก และคิดถึงแกอยู่เสมอ เสียดายที่แก
    อยู่กับเราน้อยไปหน่อยเท่านั้นเอง

7. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    >> ไม่พอใจคะ <<

วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เสียความรู้สึกคะที่ตั้งกระทู้ถามพวกเราแบบนี้ น้องวารู้สึกแย่กับข้อความของคุณคะ

CD รวมรูปและข้อความไว้อาลัยพี่โก้และพี่ต่ายที่น้องวาทำให้ ไม่ทราบได้ดูรึยังละคะ

ผ่านมาหนึ่งปี CD นั้นคุณดูสักกี่รอบ แต่น้องวาเป็นคนทำ ดูเป็นร้อยรอบละคะ

แล้วที่มาตั้งกระทู้แบบนี้ คิดว่าถ้าพี่โก้และพี่ต่ายเค้ารู้ เค้าจะรู้สึกยังไงคะ

ถึงแม้ว่าน้องวาจะไม่ใช่น้องแท้ๆ แต่ความเสียใจก็ไม่ได้น้อยไปกว่้าใครๆ

ณ โรงพยาบาลอ่าวอุดม วันนี้ของปีที่แล้ว ความรู้สึกเจ็บปวดที่สุด

ที่จะต้องบอกในสิ่งที่ทุกคนไม่อยากได้ยิน คิดว่ามันน่าจะลืมง่ายๆไหมคะ

พี่โก้และพี่ต่ายเค้าไปสบายแล้ว อย่ามาสร้างห่วงให้เค้าทุกข์ใจเลยคะ

ปล.1 โบ๊ท รบกวนช่วยเอาลิงค์รูปที่พวกเราไปทำบุญเมื่อวันที่ 12/12/09 ลงให้ด้วยคะ

ปล.2 คุณโตต้าเท่านั้น ครั้งหน้ากรุณาดูกำหนดการพวกเราก่อนที่จะมาตั้งกระทู้สิ้นคิดแบบนี้นะคะ จะใช้คำพูดอะไรก็ให้ระวังด้วยคะ

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ทุกครั้งที่มีโอกาสพวกผมก็มักทำบุญให้พี่เค้าตลอด ทางที่ดีแก้ข้อความเถอะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2009
  9. อ้าวงานเข้าเลยครับ ไม่ใช่เบิร์ดนะครับที่ตั้งกระทู้นี้ ถึงเบิร์ดจะรู้จักคนในซีวิคไม่กี่คน แต่คุณ G Type R ไม่น่ามาว่ากันเลย
    โชคดีที่เข้ามาดู เบิร์ดใช้ไอดีพี่โก้ในการตอบกระทู้นะครับ ไม่เคยสร้างไอดีใหม่ทั้งในซีวิคและพรีลูด ถ้าพี่โก้เห็นคงอยากจะเข้ามาตอบแทน
    สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกคนมากนะครับ ที่ยังคิดถึงพี่โก้และพี่ต่าย เสมอมา :D

10. Kadan

Kadan New Member Member

88
    3
    0
  11. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ได้เห็นรถคันนี้ทำใหม่ยังสวยเหมือนเดิมเลยแรงโคตรๆ

12. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    สู่ สุขติ คับ

13. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    อยากลบกระทู้นี้ออกไปครับ อ่านแล้วดูไม่ดี

ไม่มีใครลืมพี่ทั้ง 2 คนหรอกครับ

อย่าคิดมากกันไป

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    โทษทีครับ ผมจำผิด ตกลงคุณ โตต้าเท่านั้น เป็นญาติกับพี่ต่าย :D:D

15. ไม่เป็นไรครับ คุณ G Type R :D

ถึงคุณ โตต้าเท่านั้น
    ผมก็ขอโทษแทนพี่โก้ด้วยละกัน ที่ทำให้คุณต้องเสียพี่ต่ายไป ไม่มีใครอยากให้เรื่องแบบนี้มันเกิดขึ้นหรอกครับ

16. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    อุบัติเหตุ ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นหรอกครับ

ยังไง ก็ขับรถอย่าประมาทนะครับ ด้วยความหวังดีครับ

17. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    พวกเราไม่มีวันลืมพี่เค้าทั้ง2หรอกครับๆ ^_________^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้