หัวเทียน NGK มีปลอมรึเปล่า

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 14 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    พอดีวันนี้ไปซื้อมาเปลี่ยนในเครื่องตัวเอง ที่กล่องบอกว่ารุ่น BKR6EYA for NGV/LPG 1 ชุดมี 4 หัวใน 1 กล่องใหญ่ และแต่ละหัวก็มีกล่องของตัวเอง บนกล่องทั้งกล่องใหญ่ที่เป็น Pack และกล่องเล็ก(ของแต่ละหัว) พิมพ์เลยว่า For TAXI เลย เลยชักสงสัยว่าได้ของปลอมมารึเปล่า เพราะพอเปลี่ยนลงเครื่องแล้ว อาการเดิมที่เดินเบาแก็สสดุดน้อยๆยังอยู่ เหลือแต่ว่าพอเครื่องร้อนแล้วจะตกเหลือ 500 รอบหรือเปล่า (เดิม 700 - 800 รอบ) ขอบคุณครับ

2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รู้แต่ว่ามีปลอมและเทียมแน่ๆๆ เพราะแถวบ้านมีขาย ร้านบอก เอา ngk แท้หรือเทียม 55+
    แต่ผมไม่รู้ว่าที่เจ้าของกระทู้ได้มาเป็นไงอะ

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ของปลอมอ่ะมีค้าบไม่เคยโดนแล้วไฟหน้าได้ยังค้าบไม่ได้กวนนะ

แต่ผมว่าคุณตั้งกระทู้ทีเดียวเลยดีกว่ามั้ยจะได้ตอบเป็นข้อๆไปเลย

รวมๆกันไว้เผื่อสมาชิกท่านอื่นอยากรู้จะได้หาดูง่ายๆหน่อย

;)

4. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    โดนกระจกหน้าแตกไปเรียบร้อยแล้วครับ เปลี่ยนแล้วยังเหลือต้องไปติดฟิล์มอีก(สู้ร้อนไม่ไหว) เลยงบไม่พอต้องรอนิด แล้วยังมาโดนอาการเครื่องจะดับ อยู่เรื่อยๆกวนเข้ามาอีก สงสัยโครงการไฟหน้าต้องพับไว้ซักระยะก่อนน่ะครับ แล้วก็ผมเองติดปัญหาก็เลยมลองสอบถามหาความช่วยเหลือ ซึ่งแต่ละอย่างก็มากันต่างกรรมต่างวาระ ผมเองก็ไม่คิดว่ากะอีแค่หัวเทียนหัวนึงไม่กี่สิบบาทจะต้องมีคนอุตส่าห์ปลอมกันมาอีก เพียงแต่เห็น package มันแล้วมีความรู้สึกผิดปกติกับมัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้