น่าจะสู้ราคาเท่าไรดีครับ สำหรับ sr20ve 20v 6 m/t ไม่มีเลขเครื่อง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย zxcvb, 15 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zxcvb

zxcvb New Member Member

48
    2
    0
    วอนผู้รู้ ให้ความกระจ่างหน่อยครับ ว่าจะซื้อเป็นอะไหล่ หรือแยกเครื่อง แยกเกียร์ น่าจะอยู่ที่เท่าไรครับ sr20ve 20v 6m/t ไม่มีเลขเครื่อง อุปกรณ์ไม่ครบ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เอาอะไรมาใช้ได้บ้างครับ

เกียร์ชนกับ SR ขับหน้าทั่วไไปได้มั้ย

ท่่อนบน 20V เอามาประกบได้ป่าว

ถ้าเอามาใช้ไม่ได้ เท่าไรก็ไม่ซื้อครับ

แต่ กลับกัน

ถ้าผมมีและใช้เครื่อง sr20ve 20v ครบๆ อยู่1ตัว

เเล้วมาเจอตัวนี้ เท่าไรผมก็คงต้องซื้อ

ไว้เป็นอะไหล่ล่ะครับ

มันไม่ได้หาง่ายๆเลย

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ...อิ อยากได้ชุดคอยส์จานจ่าย เป็นคอยส์แยกซะด้วย

อยากได้เกียรด้วย 6 สปีด สับกันไม่ทันเลย :D:D:D:D

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เมื่ออาทิตย์ ที่แล้ว เค้า post ขาย อยู่ 28000
    ตอนนี้ลดลงมา 25000
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=661609

ผมให้น้องชายโทรไป กะเอาเกียร์ ใส่ DE ขาย 18000
    เข้าใจเค้าน่ะ เพราะแยกขาย ราคาก็สูงหน่อย

โดยรวม ราคาทั้งตัวไม่แรงนะ แต่เหมาะกับการทำแรง :D

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

แค่นี้ก้อว่าวกันขี้แตกแล้วพี่:D

6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    จิงครับ:D

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ขนาดนั้นเลยหร๋อครับพี่เด ว่าวกันขี้แตกเลยหร๋อ ใช่ขี้หร๋อครับพี่

เครื่องดูดีจังถ้าตามเวปต่างประเทศอะครับ

8. zxcvb

48
    2
    0
    แล้วมันใช้ร่วมกับตัวอื่นได้หรือเปล่า เครื่องไม่มีกล่อง

ไม่มีแอร์โฟล ท่อนบนปะกบกับ det ได้หรือเปล่า หรือปะกบกับ de ได้ไหม

โดยส่วนตัวไม่ได้ใช้เครื่อง sr20ve 20v 6 m/t แต่อยากถามว่า ถ้าซื้อมา แล้ว อะไหล่ไปใช้กับเครื่อง sr20 ทั่วไปได้หรือเปล่าครับ ถ้าใช้ได้ เก็บไว้เป็นอะไหล่ ราคาไม่แรงมาก จะได้ลอง ต่อรองราคาดูครับ

9. benzene

benzene New Member VIP

98
    3
    0
    ของหายากจิงคับตัวนี้

แต่จากที่แจ้งของไม่ครบใช่มั้ยคับ เอามาจิง คงได้แค่อะไหล่มั้ง คับ

10. 1ST

5,672
    583
    0
    เกียร์มันชนได้ป่ะ

ขอข้อมูลหน่อย อันนี้ไม่รู้จริงๆ

ถ้าได้นี่ ใครใช้ SR ต้องโดน เห็นมีเพลาติดมาด้วย

11. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ชนได้อยู่แล้ว เพียงแต่ว่าเกียรมันเป็นเกียรเล็ก

เอามาใส่เทอโบเดี๊ยวจะพาลไม่จบเรื่องครัชอีก

เว้่นแต่ เอามาใส่ DE น่าจะแหล่มกว่า :D:D:D:D

12. zxcvb

48
    2
    0
    ตามหัวข้อเลยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

1 เครื่อง บวก เกียร์ น่าจะสู้ราคาที่เท่าไร

2 เกียร์อย่างเดียว น่าจะสู้ราคาที่เท่าไร

3 เครื่องอย่างเดียว น่าจะสู้ราคาที่เท่าไร

4 นำเครื่องบวกเกียร์มา จะใช้ได้หรือเปล่า ไม่มี กล่อง ไม่มีแอร์โฟล

5 เกียร์จะใช้ได้หรือเปล่า อุปกร์ พวก สาย ด้าม ทำนองนี้ไม่ครบ

6 ไปเป็นอะไหล่ของตัวไหนได้บ้าง

13. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    แอบมาดู จะเอาไปทำไรได้นิ คันเรงไฟฟ้า คันเกียรไม่มี แอรโฟรไม่มี กล่องมีไหมนิ

ราคาแบบนี้ ซื้อแคมใส่รถยังดีกว่า หุๆๆ

แถมซื้อเครื่องที่ติดเครื่องไม่ได้ จะกล้าซื้อไหม ข้างในเราก็มองไม่เห็น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2009
  14. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เครื่อง ตัวนี้ มันอยู่ใน Primera P12 สเปค uk
    ถ้ามาครบๆ สวยๆ น่าใช้
    แต่ถ้าได้มาแบบนี้ ทำอะไรไม่ได้เลย ใช้ได้แค่เกียร์ อื่น เป็นอะไหล่

15. 1ST

5,672
    583
    0
    มัน 6 เกียร์นะ คันเกียร์ไม่มีจะเข้ายังไงอ่ะ

อย่าง NAVARA จะเข้าเกียร์ถอยหลังต้องกดคันเกียร์ลงก่อนถึงจะเข้าได้

หรือพวก 6 เกียร์รุ่นอื่นๆ จะถอยก็ต้องดึงสลักก่อนเข้าเกียร์ถอย

16. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    อะไหล่หลายอย่างใช้ไม่ได้แน่ๆ ครับ

เช่น ลิ้นปีกผีเสื้อ รุ่นนี้จะใหญ่กว่า
    จานจ่าย ก็ใช้ไม่ได้ เพราะเป็นไดเร็กคอยล์
    ถ้าจำไม่ผิด ลูกสูบ แคม คนละสเปคครับ

แต่ถ้าจะเอามาโม น่าจะได้ แต่ผมว่า ไปหาเครื่องมันมาเลยดีกว่า เพราะ P12 รุ่นนี้ ญี่ปุ่นก็กำลังได้เวลาโละแล้วครับ เด็กที่เชียงกงแนะนำว่า รถ 5 ปีขึ้นไป ถ้าให้ดี 8 ปีขึ้นไป ญี่ปุ่นจะเริ่มโละ เหมือน SR20VE อะครับ ตอนนี้เต็มเชียงกงเลย มีเกือบทุกร้าน เพราะมันประมาณ 10 ปีแล้ว หลังจากนี้ก็จะเริ่มหายากขึ้นเรื่อยๆ แทน

17. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    อะไหล่หลายอย่างใช้ไม่ได้แน่ๆ ครับ

เช่น ลิ้นปีกผีเสื้อ รุ่นนี้จะใหญ่กว่า
    จานจ่าย ก็ใช้ไม่ได้ เพราะเป็นไดเร็กคอยล์
    ถ้าจำไม่ผิด ลูกสูบ แคม คนละสเปคครับ

แต่ถ้าจะเอามาโม น่าจะได้ แต่ผมว่า ไปหาเครื่องมันมาเลยดีกว่า เพราะ P12 รุ่นนี้ ญี่ปุ่นก็กำลังได้เวลาโละแล้วครับ เด็กที่เชียงกงแนะนำว่า รถ 5 ปีขึ้นไป ถ้าให้ดี 8 ปีขึ้นไป ญี่ปุ่นจะเริ่มโละ เหมือน SR20VE อะครับ ตอนนี้เต็มเชียงกงเลย มีเกือบทุกร้าน เพราะมันประมาณ 10 ปีแล้ว หลังจากนี้ก็จะเริ่มหายากขึ้นเรื่อยๆ แทน

18. zxcvb

48
    2
    0
    20ve 20v 6 m/t

ไม่มีเลขเครื่อง อุปกรณ์ไม่ครบ ตกลง น่าจะสู้ราคาที่เท่าไรครับ พี่น้อง

เอามาเป็นอะไหล่ ได้อย่างเดียว

19. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    เป็นผมสู้8000บ บาทคำตอบสุดท้ายไม่เอาเกียร

20. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D

21. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ฝาครอบวาว คอย ชุดจุดระเบิด น่าสนใจเนอะ

22. zxcvb

48
    2
    0
    up

มารอคำตอบ ครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ราคา เท่าไหร่ดี:D:D

23. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    คันเกีนร์ถ้าหาได้.........15000 น่าสนครับ

24. zxcvb

48
    2
    0
    มาดู เผื่อเป็นอะไหล่ได้

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

25. zxcvb

48
    2
    0
    ใครรับไปอุปการะหรือยังครับ

ใคร ได้ไปแล้วเอ่ย หรือว่ายังไม่ไป ได้ข่าวว่าหลังปีใหม่ จะมีคนรับไปเลี้ยงดู หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้