หัวเทียน มีลักษณะแบบนี้ จะบอกอะไรเราได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 18 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    หัวเทียน มีลักษณะแบบนี้ จะบอกอะไรเราได้บ้างครับ???

พอดีเปลี่ยนหัวเทียนใหม่ครับ ช่างบอกว่ารถใช่แก็สควรเปลี่ยนทุกๆ 20,000 กิโลเมตร

ถอดออกมาก็มีลักษณะแบบนี้ครับ เคยถอดแต่ของมอเตอร์ไซต์ แต่ก็ไม่เคยเห็นเป็นร่องแบบนี้ครับ

บริเวณเกลียว มีคราบน้ำมันนิดหน่อยครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ร่องนี้มีมาแต่กำเนิดครับ
    แกะกล่องก็มีเลย ไม่ต้องกังวล
    แต่จากรูป ดูแลกรองอากาศด้วยนะครับ

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

กรองอากาศ ของเทียม ร้อยกว่าๆ กับของแท้ 400กว่า คุณภาพ ต่างกันเยอะไหมครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้