Code เบอร์ 21

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย gas_d, 17 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    มันมักจะขึ้นมาประจำเลยครับ ลบCode ออกแล้วไม่กี่วันมันก็จะกลับมาอีก เปิดตำรดูมันบอกว่า O2 sensor ช๊อต แต่เปลี่ยนแล้วไม่หายครับตอนนี้เครื่องก็สั่นเวลาอยู่ที่รอบเดินเบาครับ (เปลี่ยน O2sensor ของมือสอง)

2. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    21.problem with oxygen sensor signal circuit. Sensor voltage to computer not fluctuating.
    ผมคิดว่าคุณก็มาถูกทางแล้วนะครับ ลองไล่สายไฟดูก่อนก็ได้ เพราะสาย oxygen sensor มันอยู่ใกล้ท่อไอเสีย อาจซ๊อตได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้