กระบอกปั๊มติ๊กของใหม่ทั้งชุดคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย kromnouvo, 8 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kromnouvo

kromnouvo New Member Member

42
    0
    0
    เพื่อชาวพี่น้อง neon คับ กระบอกปั๊มติ๊ก ของใหม่คับทั้งชุด
    ประกอบด้วย กระบอกปั๊มติ๊กพร้อมลูกลอยและเกย์วัดระดับน้ำมัน
    ปั๊มติ๊กในกระบอก และตัวกักแรงดันน้ำมัน(หรือกระป๋องนม)
    สำหรับ neon 96-99 ถังพลาสติกเท่านั้นคับ

ของใหม่ทั้งชุด เอาไป 7,500 บาท
    สั่งของได้ที่พี่แป้ง โทร.087-9072535
    พี่แป้งบอกว่าราคานี้ เพราะว่าเกลียดเชียงกง มันเห็นว่าเป็น
    neon มันเลยชอบโก่งราคา มันคิดว่าพวกเราไม่มีทางเลือก

2. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    แจ่มเลย เข้ามาช่วยดันครับ

3. cicojo

cicojo New Member Member

12
    0
    0
    จะรู้ได้ไงว่ามันเสียยังครับแล้วต้องเปลี่ยนใหม่หรือป่าวครับ

4. MO-ON

MO-ON New Member Member

6
    0
    0
    ของแท้หรือเปล่าครับ

5. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ดีคับมีอะไรก็ลงมาอีกนะคับช่วย

6. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    ปั๊มส่วนใหญ่จะเสียที่ตัวปั๊ม เปลี่ยนเอาของญี่ปุ่นพวกโตโยต้าใส่ไม่ได้หรือครับ ตัวละพันกว่าบาทเอง
    วันก่อนเห็นน้องอีกคนเพิ่งเปลี่ยนใส่ Zafira ใช้กันได้เลย ประหยัดดีครับ

7. kromnouvo

42
    0
    0
    ปกติถ้าปั๊มติ๊กเสียก็แปลงเอาปั๊มของตัวอื่นมาใส่ได้ครับ
    แต่กรณีนี้เฉพาะรถบางคันที่กระบอกปั๊มติ๊กแตกหรือไม่มีลูกลอย
    เกย์น้ำมันไม่สามารถบอกระดับน้ำมันได้ครับ และมองดูว่าคุ้มกว่าหากว่าจะต้องหากระบอกมือสองเพราะอันนี้มีตัวกักแรงดันน้ำมันมาด้วยครับ

8. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    ขอบคุณครับ

9. kromnouvo

42
    0
    0
    คุณเบิร์ด นีออน จ.ประจวบคีรีขันต์ ได้ไปแล้วติดตั้งแล้วเป็นยังไงมั่งครับ ช่วยแสดงความเห็นให้เพื่อนๆทราบด้วยครับ....พี่แป้ง

10. kromnouvo

42
    0
    0
    ทราบจากคุณเบิร์ด ที่ได้เอาไปติดตั้งใช้งานปรากฎว่าใช้ได้ดีแรงดันน้ำมันดีมาก แต่ดีอยู่ได้ไม่ถึงเดือนเแงดันน้ำมันเริ่มตก พอรื้อออกมาดูพบว่าท่อทางเดินน้ำมัน
    ภายในกระบอกที่ยึดระหว่างตัวปั๊มกับกระบอกบวมปลิ้นทำให้เวลาปั๊มฉีดน้ำมัน
    มาปลายท่อแรงดันตกเนื่องจากน้ำมันรั่วภายในกระบอก
    กรณีนี้ผมว่าสาเหตุอาจเนื่องมาจากการที่เราใช้น้ำมันแก๊สโซฮอลส์ เพราะท่อยางไม่ได้
    ออกแบบมาให้ทนได้กับน้ำมันแก๊สโซฮอลส์ แต่พอเปลี่ยนท่อยางใหม่ก็ใช้ได้ดีเหมือนเดิม
    ท่านใดที่มีอาการแรงดันน้ำมันตกไม่แรง เมื่อตรวจเช็คปั๊มติ๊กแล้วอย่าลืมตรวจดูท่อยางด้วย
    ถ้าจะใช้น้ำมันแก๊สโซฮอลส์ก็เปลี่ยนใช่ท่อยางที่สามารถทนต่อน้ำมันแก๊สโซฮอลส์ไปเลยทีเดียวครับ..แป้ง

11. chock

chock New Member Member

72
    0
    0
    ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดได้เปลี่ยนปั้มไปใช้ของรุ่นอื่นบ้างครับ

12. fujiponkk

fujiponkk New Member Member

13
    0
    0
    อยากได้จัง

13. kromnouvo

42
    0
    0
    เฉพาะตัวปั๊มสามารถดัดแปลงเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นได้ครับ แต่ตัวกระบอก ลูกลอย ตัวกักแรงดันน้ำมัน
    ต้องใช้ของตรงรุ่นอย่างเดียวครับ

14. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    ถ้าเอาเฉพาะกระป๋องที่เสียบอยู่บนฝามัน มีแยกขายเปล่าครับ

15. เอค่ะ

เอค่ะ Guest

0
    0
    0
    เข้ามา Update แทนคุณเบิร์ดนะคะ ซื้อไป 5 เดือนตอนนี้พังแล้วนะคะปั๊มติ๊ก บอกได้แค่นี้ค่ะ เซ็งค่ะ

16. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    โอริงกับท่อยางไม่สามารถทนต่อแก๊สโซฮอลล์ได้คับ ขนาดผมรื้อกระบอกมาเปลี่ยน
    โอริงกับท่อยางทั้งหมด หาสเป็คที่ทนโซฮอลล์ได้ก็ยังไม่วายที่แรงดันจะตกอีก
    ตอนนี้ก็ใช้แบบแรงตกอยู่ยังไม่ได้แก้ไข สตาร์ทยากหน่อย....

17. neony

neony Guest

0
    0
    0
    สายน้ำมันเบอร์ SAE30R10 Submersible แช่โซฮอล์ได้ครับ ฟุตละ 1,400 ผมเปลียนแล้วครับแรงดันไม่ตกใช้มาหลายเดือนแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้