อยากทราบวิธีเปลี่ยนกรองเบนซินครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย sleepkingkar, 15 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sleepkingkar

sleepkingkar New Member Member

4
    0
    0
    ท่านใดเคยเปลี่ยนเองบ้างครับ
    ต้องใช้เครื่องมืออะไรบ้างอ่ะครับ ลองเล็งๆดูแล้วแค่ประแจอย่างเดียวไม่รู้พอถอดได้หรือเปล่า แล้วพอใส่ของใหม่กลับเข้าไปแล้วต้องไล่ลมหรือเปล่าครับ (เหนเค้าว่าตอนถอดน้อตออกมันจะลมดันออกมา)
    รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำมือใหม่หัดซ่อมด้วยคร้าบบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ปล.มีรูปประกอบจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยคร้าบบ:)

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช้ประแจเบอร์ 14 17 19 10 ครับไม่ยากลองดู
    และไม่ต้องไล่ลมด้วยครับ

3. sleepkingkar

sleepkingkar New Member Member

4
    0
    0
    เอ่อ ต้องขันน้อตตัวบนกรองเบนซินออกก่อนใช่มั้ยครับพี่
    ทีนี้ผมแกะไอ้ตัวเหล็กยึดกรองออกมาแล้วเหลือแต่น้อตตัวล่างที่มันต่อออกมาจากท่อเหล็กน่ะครับ
    อยากถามว่าเกลียวของน้อตตัวล่างมันอยุ่ที่ท่อเหล็กใช่ไหมครับพี่ แล้ววิธีถอดคือขันน้อตที่มันต่อจากด้านล่างกรองออกใช้รึเปล่า (คือการหมุนทั้งตัวกรองเพื่อจะถอดออกใช่เปล่าครับ)
    ตอนนี้น้อตมันขันแน่นมาก ไม่กล้าหมุนแรง กลัวไอ้ท่อเหล็กข้างล่างมันจะหักน่ะครับ
    ขอบคุณที่แนะนำครับ
    ปล.รถผมเปนรุ่นวีเทคตัวสุดท้ายน่ะครับ ไม่ทราบว่ากรองเหมือนรุ่นอื่นเปล่าครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    หมุนน๊อตเบอร์ 14 ครับไม่ใช่หมุนตัวกรองเอาประแจอีกตัวจับไว้ที่ตัวกรองและอีกตัวขันที่น๊อตที่ติดอยู่ท่อเหล็กครับ
    เหมือนซีวิค EK DC2 ครับ

5. sleepkingkar

4
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่
    ปล.พื้นที่ขันน๊อตมันน้อยเหลือเกิน เห็นแล้วท้อจายยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้