กระทู้สั่ง size เสื้อคลับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 18 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ประกาศ
    คณะก่อการทำเสื้อคลับ
    ขอให้สมาชิกทุกท่าน
    โปรด
    ลงsize เสื้อที่ท่านต้องการ
    จำนวนที่ต้องการ
    เฉพาะ
    ท่านที่มีsize พิเศษ แบบผมกรุณาวัดรอบอกมาด้วยนะครับ​

ปล........เสื้อท่านผู้หญิง..........อยากได้แบบเดียวกันไหมครับ.........

2. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    กระผมนายนิว ณ.หลอนนคร..............xxxl สองตัว รอบอก.......50 นิ้ว.................2 ตัวครับ

3. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    แล้วของ หญิงล่ะ เอาด้วยไหม
    ไซค์ขอเป็นไซค์เสื้อไทยนะครับ
    ขอสรุปยอดวันพุธ23นะครับ จะได้สั่งตัดเลย เผื่อจะได้ก่อนมิตติ้ง
    แต่ถ้าไม่ทันมิตติ้ง ก็จะรอสรุปยอดไปเลยๆๆนะครับ
    ขออภัยที่เร่งสรุปครับ แบบว่า วัยรุ่นทำงานก็งี้นะ:D:D
    แนบแบบเสื้อคราวๆๆมาให้ดูนะครับ
    เป็นเสื้อยืดโปโล เน้นผ้าดีๆๆด้วย แขนจ้ำ ชายผ้าหน้าหลังไม่เท่ากัน
    ปกเป็นแบบปกติ ไม่เหมือนในรูปนะ (วาดไม่ถูก )
    อกด้านหน้าซ้ายจะเป็นโลโก้ช่อมะกอกครบรอบ10ปี ปลายแขวนขวาเป็นรูปนกแบบเสื้อสีดำ
    ด้านหลังปกบูลเบริด์ เหมือนเสื้อสีดำ ใต้ปกด้านหลังมีโลโก้ ช่อมะกอกเหมือน อกซ้าย
    เสื้อสีน้ำเงิน ปักโลโก้ ช่อมะกอกด้วยด้ายสีเหลืองทองทั้งหน้าหลัง
    โลโก้บูลเบริด์ด้านหลังใช้ด้ายสีขาว
    นกที่แขวนเหมือนเดิม :D:D

4. noy u12

2,463
    7
    0
    อัทเดทล่าสุด:D

5. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    เอา 2 ตัวครับ xxl ..... 2 ตัว

6. noy u12

2,463
    7
    0
    นายนิว ณ.หลอนนคร..............xxxl สองตัว รอบอก.......50 นิ้ว.................2 ตัวครับ
    พี่วา ณ.พัทยา xxl ..... 2 ตัว

7. taywa

1,241
    1
    0

ขออนุญาติยืมรูปนะครับ.....สีไหนครับพรี่น้อยตามตารางผ้านะ....
    :D:D:D:D

8. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    L 1ตัวครับ :welcome:

9. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    หลง ณทิงนองนอย XL 1 ครับ

10. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0
    ไซด์ XXXL ตัวนึง

ขอเพิ่ม S อีกตัวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2009
  11. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0
    .

น้องนุ ขอสองครับพี่ XL คร๊าบบ,,,,,,,,,;)

ของภรรยา SS 1 ตัวครับ,,,,,,,,,,,,,,,,:D

ขอบคุณผู้กระทำการนี้ทุกท่านคร๊าบบบบบบบบบ,,,,,,,,;)

12. new@nymph

12,042
    38
    0
    ลงชื่อมาเลยครับ

13. noy u12

2,463
    7
    0
    ขอแก้ไขเรื่องไซค์นิดนึงนะครับ
    ของผู้หญิง จะมีแค่ไซค์ s แม่บ้านที่หุ่นแมนขอเป็นแบบผู้ชายนะครับ

s (หญิง)ขนาดรอบอกเสื้อไม่เกิน 34 นิ้ว
    m (ชาย)ขนาดรอบอกเสื้อไม่เกิน 40 นิ้ว
    l (ชาย)ขนาดรอบอกเสื้อไม่เกิน 42 นิ้ว
    xl (ชาย)ขนาดรอบอกเสื้อไม่เกิน 44 นิ้ว
    xxxxxxxxxl ไซค์พิเศษมากๆๆ ขอรายละเอียดรอบอกของคนไซค์นี้ จะเอาค่าเฉลี่ยไปสั่งพิเศษครับ
    มีขนาดทั้งหมดดังนี้ ของผมใช้ไซค์ m นะครับ ลองดูใหม่อีกทีนะครับ
    ไซค์ใครผิดรบกวนแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ส่วนของสีผ้า น่าจะประมาณ เบอร์ 21นะครับ แบบตัวอย่างพี่วาครับ

วันนี้ไปคุยเรื่องเสื้อมาแล้ว สรุปว่าตัดเย็บทันครับ แต่จะติดปัญหาเรื่องปัก
    จะหยุดปีใหม่ ยังไงรบกวนพี่นิว เรื่องแบบ ให้ไวนิดนะครับ จะได้ไปล็อกร้านปักไว้
    ตอนเปิดงานปีใหม่จะได้ปักไว้เลย จะได้ทันงานมิตติ้งครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ณ.ที่นี้ครับ:D:D

สรุปยอดสั่งเสื้อนะครับ (ไซค์ผิดท้วงด้วยครับ)
    นายนิว ณ.หลอนนคร.............พิเศษ สองตัว รอบอก.......50 นิ้ว.................2 ตัวครับ
    พี่วา ณ.พัทยา พิเศษ ..... 2 ตัว ขอรอบอกด้วยครับพี่
    พี่กล้วย ณ.โลตัส L 1ตัว
    พี่หลง ณทิงนองนอย XL 1 ครับ
    พี่แสนคม พิเศษ 1 ตัว
    พี่น้องนุ XL 2 ครับ
    ภรรยา m 1 ตัว (เป็นทรงผู้ชายนะครับ ไม่ขอดเอว)

14. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ขอวัดรอบอกก่อนนะครับจะรีบแจ้งครับ

ว่าแต่สีเบอ 54 ก้อสวยนะพี่น้อย

15. taywa

1,241
    1
    0
    พรี่น้อยดูให้ด้วยว่า......ร้านที่ไปตัดเสื้อ ขนาด XL รอบอกเท่าไหร่ และ XXL รอบอกเท่าไหร่ เนื่อจากบางร้าน ขนาดไม่เท่ากัน....ขนาดเสื้อที่สั่งจะได้ไม่ผิด

16. taywa

1,241
    1
    0
    เดี๋ยวไปวัดมาให้ใหม่นะ.......วัดมาแล้ว...รอบอกประชิด 42.5 เอา สบายๆก็ 43.5 44 น่าจะแน่นไปแล้วจะตืดพุงไหมละ..... เดี๋ยวไปดูขนาดมาก่อนนะ แปบ....

17. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0
    XL หนึ่งตัวครับพรี่

18. new@nymph

12,042
    38
    0
    ครับ......................ขอบคุณครับ...........................

19. noy u12

2,463
    7
    0
    สี 54 พอเก่าแล้ว เก่าโทรมครับ สีจืดด้วย ถ่ายรูปไม่สวย:D:D
    วัดให้ไวนะครับ:):)

เขียนไว้ด้านบนครับพี่

งั้นพี่ xl ใส่ได้กำลังหล่อ ลดพุงนิดนะ:D:D

20. noy u12

2,463
    7
    0
    สรุปยอดสั่งเสื้อนะครับ (ไซค์ผิดท้วงด้วยครับ)
    นายนิว ณ.หลอนนคร.............พิเศษ สองตัว รอบอก.......50 นิ้ว.................2 ตัวครับ
    พี่วา ณ.พัทยา พิเศษ ..... 2 ตัว ขอรอบอกด้วยครับพี่
    พี่หลง ณทิงนองนอย XL 1 ตัว
    ภรรยา m 1 ตัว (เป็นทรงผู้ชายนะครับ ไม่ขอดเอว)
    พี่ต่อ ณ.การท่า XL 1 ตัว
    :D:D

21. noy u12

2,463
    7
    0
    สรุปแบบกับผู้ก่อการได้แล้วครับ จะออกมาประมาณนี้ มีคอมเม้นท์อะไรให้ไวเลยครับ:D:D:eek::eek:

แบบด้านหลังลองช่วยกันดูนะครับว่าเอาแบบไหนดี:D:D

22. taywa

1,241
    1
    0
    พรี่น้อยดูเรื่องแบบครบ 10 ปี ทั้งด้านหน้า+ด้านหลัง....น่อยครับพรี่ พี่วาว่ามัน....แปลกๆนะ อิอิ เอาแบบนี้ไหม.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ธันวาคม 2009
  23. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เพิ่มเติมครับ จากเดิม L 1ตัว

ขอเป็น L 1ตัว และ
    M 1ตัว ครับ

ขอบคุณครับ :welcome:

24. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ระวังเรื่อง
    10th Year Anniversary นะครับ

ควรจะต้องมี Year ต่อท้ายด้วย ไม่งั้นอาจจะแปลความหมายพลาด
    แล้วก็ Anniversary จะต้องมี n 2 ตัวนะครับระวังร้านจะปักผิด

ส่วนตรงคำว่า Year Anniversary ควรเป็นตัวพิมพ์เล็ก
    หรือเป็นตัวเขียน จะดีกว่าครับ เพื่อตัวหนังสือจะได้ไม่เด่นเกิน BB Club ครับ

ขอบคุณครับ...... :D

25. m230

m230 Member Member

463
    12
    18

L 1ตัวครับบบบ

:):):):):)

26. new@nymph

12,042
    38
    0
    ครับผม..........ยังไงรบกวนพี่ๆน้องคอมเม้นหน่อยนะครับ...........เพื่อความถูกต้องในเรื่องแบบ และ ตัวอักษร
    ขอบคุณพรี่น้อย และพรี่วาเรื่องแบบเสื้อนะครับ...........

---------- Post added at 08:59:38 ---------- Previous post was at 08:59:23 ----------

ครับผม..........ยังไงรบกวนพี่ๆน้องคอมเม้นหน่อยนะครับ...........เพื่อความถูกต้องในเรื่องแบบ และ ตัวอักษร
    ขอบคุณพรี่น้อย และพรี่วาเรื่องแบบเสื้อนะครับ...........

27. noy u12

2,463
    7
    0
    ขอบคุณครับ.. ผมไม่รู้เรื่องเลยครับ แบบและตัวหนังสือมาจากพี่นิวอ่ะครับ ก็อปมาเลย:D:D
    แบบว่าทำไม่เป็น แต่อยากช่วยอ่ะครับ:D:D
    แบบพี่วา ก็สวยดีนะครับ เพื่อนๆๆว่าอย่างไร ครับ จะได้ดำเนินการถูก
    แบบเดี๋ยวยกให้พี่วาดูแล ละกันนะครับ ดูจะรู้เรื่องกว่าผมเยอะเลย:D:D

28. noy u12

2,463
    7
    0
    พี่บัว ณ.โลตัส m 1ตัว (เป็นทรงผู้ชายนะครับ ไม่ขอดเอว)
    พี่หลง ณทิงนองนอย XL 1 ตัว
    พี่ต่อ ณ.การท่า XL 1 ตัว
    พี่มด L 1 ตัว

29. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    XL 1 ตัว
    M 1 ตัว

30. taywa

1,241
    1
    0
    อะไรกันนี้พรี่ น้อย ........ขอถามพรี่ๆน่อยครับ 10 ปี นี้เริ่มจากไหนครับ ถ้าเป็น คส.เท่าไหร่จากปีไหน ถึง ปีไหน ครับ...ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้