นอกเรื่องหน่อยครับ จะเช็คตำแหน่งเบอร์มือถือจากไหนได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย S13 Tomei, 19 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. S13 Tomei

S13 Tomei New Member Member

51
    4
    0
    พอดีเกิดความไม่มั่นใจในตัวกิ๊ก
    ( เนื่องจากเห็นกระทู้ฉาวหลายความเห็นทำใจนึกถึงเรื่องตัวเองว่ามันน่าสงสัยมั้ย - -/)
    ที่สงสัย เพราะเธอบอกว่าไปฝึกงาน ตจว. เป็นอาทิตย์ เเล้วโทรมาให้โอนตังค์หลายทีเเล้ว ไม่รู้อยู่ตจว.ใช้อะไรนักหนา เเถมกลางวันปิดเครื่องค่อนวันเลย มาเปิดดึกๆ - -/

ผมลองเซิร์ทตามเว็บเเล้ว ปรากฎโดนหลอกซะงั้นทำหน้าเว็บน่าเชื่อถือพอเข้าจริงเเม่มหลอกกันขำๆ เหอะ

ผมไม่กล้าโทรไปศูนย์เครือข่ายเพราะกลัวอะไรไม่รู้ หรือท่านใดเเนะนำได้ช่วยทีครับ นอนไม่หลับหลายวันเเล้ว

:cry:

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  2. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    เช็ค ไป ก็ เท่า นั้น . . .

สืบ ให้ รู้ แล้ว ตาม ไป เลย . . เชื่อ ดิ๊

ไป เห็น ด้วย ตา ตัว เอง ดี กว่า . . .

ยัง ไง ก็ เถียง ไม่ ออก แถ ไม่ ไป

เรา ยัง เคย ตาม ข้าม จัง หวัด เลย . . .

ควาน หา ทั้ง จัง หวัด . . แล้ว ก็ เจอ

แต่ เจอ ยัง ไง . . ก็ ทำ ใจ ให้ ได้ . . แล้ว ก็ อย่า หลอก ตัว เอง

ให้ เชื่อ ใน การ ตัด สิน ใจ ของ ตัว เอง

สู้ๆ ! !

Dae Postcard ถูกใจสิ่งนี้
  3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    คบกันมานานยังครับ..

มีรถสวยๆงามๆ หาใหม่ให้สวยให้งามกว่าเดิมไปเล้ย...อิอิ

สร้างความร้าวฉาน..

4. ^
    ^
    ^
    ตลอดอ่ะเจ้านี้......

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  5. G_TOMARU

G_TOMARU New Member Member

34
    1
    0
    เช็คได้แต่รายการโทรเข้า ออก ส่งเอสเอ็มเอส ถ้าเปนของดีแทคเข้าไปเวปดีแทคจามีหัวข้อแจกแจงรายการโทร ใส่รายระเอียด
    แล้วเขาจะส่งรหัสเข้ามายังเบอร์ที่คุณจาดูประวัติ เปนรหัสสี่ตัว จากนั้นก็ใส่รหัสรายระเอียดการใช้โทรศัพท์จาขึ้นมาหมดเลย อิอิ

เคยทำแล้วได้ผล.....รู้หมดว่าแม่งโทรหาใคร เวลาไหน....

6. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    อืมๆๆๆ

น่าคิดๆ...

7. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    ถ้าผมมี SILVIA แบบพี่ผมไม่สนใจหรอก รักตัวเองรักครอบครัวรักรถ แฟนไม่ดีก็หาใหม่ครับ อย่าตามเลย

8. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เเนวเดียวกับของผมเลย

ขออย่าให้เหมือนผมเเล้วกันนะ

ของผมคบัน 3 ปี จบกันตอนแฟนไปฝึกงานเนี่ยเเหละ

9. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    เข้าใจความรู้สึกครับ

10. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ถ้าเค้าไม่ซื่อสัตย์กับเราก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ เก็บความรู้สึกดีๆของเราไปให้คนอื่นดีกว่า คนถ้าคิดไม่ซื่อกับเราถึงจับได้ก็แถไปเรื่อย

11. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    แล้วเหตุผลที่ปิดเครื่องมันคืออะไรละคับ

12. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    เลิก!!

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อันนี้ ไม่ได้ยุคับ เพราะว่าเรื่องแบบนี้ ต้องตัดสินใจด้วยตัวเองคับ แต่สำหรับ ถ้ามันเป็นเรื่องร้ายๆอย่างที่เราคิด เเราห็น หรือรู้ว่า เค้ามีคนอื่นจริงๆ เราควรจะดีใจนะคับ ที่ได้พบว่าเค้าเป็นแบบนั้นจริงๆ ถ้าเป็นผมก้อเลิกละคับ เพราะว่า ขนาดยังไม่แต่งงานอยู่ด้วยกันยังขนาดนี้เลย ถ้าอยู่แต่งงานด้วยกันจะขนาดไหน หาคนใหม่ที่แหล่มกว่าดีกว่า ยังไงก้อเอาใจช่วยลองถามเหตุผลเรื่องปิดเครื่องดูคับ

14. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เช็คได้แล้วก็ไปเซอร์ไพรส์ครับ ชัวร์ๆ

15. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    คนมันจะไปอะไรก็ฉุดไม่อยู่

เอาใจช่วยครับ

16. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ถ้าเช็คได้แต่เค้าไม่ยอมรับก็เท่านั้นนะครับ
    ต้องตามไปให้เจอกันจะๆไปเลยครับ
    อะไรจะเกิดให้มันเกิด

17. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    โดนเลยคับ คับ กระทู้นี้ up ++

18. paul-factory

paul-factory New Member Member

59
    0
    0
    เช็คด้วยตามด้วยจะตามหนี้คร้าบบ

19. อับดุล

อับดุล Member Member

99
    10
    8
    จิตรกรใช้อารมณ์ผสมสี
    นักดนตรีใช้อารมณ์ผสมเสียง
    นักร้องใช้อารมณ์ผสมสำเนียง
    นอนบนเตียงใช้อารมณ์ผสมพันธุ์
    เงินน่ะ หาเมื่อไหร่ก็หาได้ แต่คนที่จะเต็มใจให้เราเอาสิกับหายาก(มันเป็นงี๊ ก็เลิกกับมันซะ)
    การเห็นของสงวนของคน เป็นราคาที่จ่ายได้

20. S13 Tomei

51
    4
    0
    เพิ่งกลับมาครับ เต็มตาเลย ( เค้าไม่ได้ไป ตจว.จริงๆ อยู่ที่ห้องนั่นแหล่ะ ) คือว่าผมขี้เกียจเช็คเบอร์เเล้ว วันนี้วันหยุดผมเลยไปตั้งป้อมปราการอยู่หน้าหอ มีความรู้สึกว่าต้องอยู่ห้องนี่แหล่ะ ไม่ได้ไปไหนหรอก วันนี้ได้คุยตามปกติ ผมก็ทำตัวเนียนๆ ไปปกติ ตอนที่คุยครั้งล่าสุดคือตั้งเเต่ 17.15น.- 17.30 น.เค้าบอกว่าขอวางก่อน หิวข้าวเเล้วเพิ่งฝึกงานเสร็จยังไม่ได้กินไร พอวางสายผมก็ยังเฝ้าอยู่ คิดว่าถ้าจาไปกินข้าวจริงเดี๋ยวต้องออกมาเเน่ๆ เเละเเล้วมันก็จริงครับ ออกมาจริงๆ เมื่อประมาณ 18.00น. ผมก็โทรเข้าไป ถามว่ากินข้าวเสร็จยัง เค้าก็ว่ายังเลย นั่งสรุปรายงานการฝึกงานกะเพื่อนอยู่ ( ผมฉุนเลยโกหกกันเห็นๆเลย ) ใจอยากจะเดินออกไปให้ตกใจเลย เเต่คิดว่ารอก่อนมันอาจจะมีอะไรที่มากกว่านั้นเพราะถ้าไม่มีอะไรเลย เค้าจาโกหกไปทำไม

ก็รอจนเค้ากินข้าวเสร็จก็เดินกลับไป ผมหิวก็หิว ร้อนก็ร้อน ฉี่ก็ปวด อยากจะออกไปหาไรกินหรือยึดขาเเข้งบ้างเเต่ก็ไม่กล้า กลัวจะพลาดช็อตเด็ด รอจนฟังแผ่น mp3 จบไปรอบ ก็ยังไม่เห็นมีไร ฉุกคิดได้ในใจหรือว่าไอช็อตเด็ดเนี่ยมันอยู่ข้างบนว่ะ กำ เลยโทรไปใหม่คราวนี้คุยนานอยู่ครับ ประมาณ ชม.นึงได้ก็วางสาย ก็ปกตินะครับ ไม่มีอะไร ไอเราก็อะไรว่ะนี่ชักลังเล ใจก็อยากถามตรงๆเเต่กลัวหาว่าไม่ไว้ใจกัน เเถมหาหลักฐานไม่เจอ ตอนนั้นก็ ห้าทุ่มกว่าเเล้ว เหนื่อยมาก ไม่อยากกลับบ้านโดยที่ไม่รู้อะไรเลย เลยตัดสินใจโทรไปอีกรอบ เเบบรวบยอดให้รู้ๆไปเลย
    - โหลๆ ทำไรอยู่อ่ะ
    / อ๋อ จานอนเเล้วพรุ่งนี้อาจาร์ยนัดเเต่เช้า
    - หรอ อยากถามไรหน่อยได้ไหม
    / ถามไรหรอ
    - ไปฝึกงานจริงหรอ
    / อ้าว ทำไมถามงั้นอ่า
    - อ่อ เอ่อ ป่าวๆ ก็ถามดูเล่นๆ
    / ถ้าไม่เชื่อก็ตามมาสิ << ประโยคนี้ผมปรี๊ดเลยอ่ะ เเบบหนอย เห็นอยู่ว่าอยู่ห้อง ยังจามาท้าทายอีก เหอะ
    - ก็ตามมาเเล้วอ่ะ อยู่หน้าป้อมยามเลย ออกมาดูสิ
    / #@$!%$&* เงียบ
    - ออกมาสิ มาเเล้วไงตัวเป็นๆเลยเนี่ยรออยู่ข้างล่าง ถึงเราจาดูหน้าโง่เเต่ก็ไม่ได้โง่นะ
    / ไม่ได้ว่าอะไรเลย
    - โกหกทำไม มีอะไรทำไมไม่บอกตรงๆเธอก็รู้นิว่าฐานะเรามันเเค่กิ๊ก ยังไงก็ต้องยอมรับได้ทุกเรื่องอยู่เเล้ว
    / ก็ไม่ได้ตั้งใจอ่ะ
    - ถามจริงใครอยู่บนห้องอ่า
    / ขอโทษนะ ไม่ได้ตั้งใจให้เป็นเเบบนี้อ่า .............. ตืดๆๆๆๆ เเล้วก็สายหลุดไปเลย

ประโยคสนทนานี้สดๆร้อนๆ ผมจำได้ทุกคำพูด มันเจ็บจริงๆ ทำไงได้เป็นได้เเค่กิ๊ก ไม่มีสิทธิ์อะไรอ่านะ หาใหม่เว้ยยย - -/

ปล. ที่เกิดเหตุ หอพักนศ.เอแบค หัวหมาก ขออภัยนักดื่มหน้าม.ด้วยที่ผมอาจจะออกรถเสียงดังไปรบกวน การดื่มการฟังเพลงชิวๆเเละเชียร์บอลกันนะครับ

ปิดกระทู้ครับ ขอบคุณทุกท่านด้วยที่มาเตือนสติครับ ผู้ชายไม่ตายเพราะผู้หญิงง่ายๆหรอก จริงมั้ย ชาว RcweB

ปล. อีก หลังจากผ่านเรื่องเเย่ๆมาก็ได้เห็นรถ vip สวยๆ จอดหน้าม. เเถมออกไปทางตลาดก็เจอ GTR35 สีเทาอีก พอมาพระราม 9ก็เจอ Evo3 แดงเต็มๆท่อเเป๊ปกำลัง ยูเทิร์นพอดีผมออกจากซอยพรีเมียร์มา กดไล่สองเกียร์ไม่ทันเลยถอน เเรงมากครับ เฮ้อ ... สวยๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2009
    `aMiZpAnDa~* ถูกใจสิ่งนี้
  21. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ปิดเครื่องนี่ .. ยังไงกันดีล่ะครับ ^__^

22. S13 Tomei

51
    4
    0
    ไม่รู้ครับ จบเเล้ว เคลียร์เเล้ว หุหุ ให้คำตอบอะไรไม่ได้สักอย่างผมก็ไม่เค้นเเล้ว ( เคยเค้น...มาหลายทีเเล้ว )

23. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    หาใหม่โลด

24. FFF

FFF New Member Member

20
    1
    0
    ใจแข็งเข้าไว้ครับ อย่าทรมานตัวเองอีกต่อไป

25. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ยิ่งถามเพื่อหาจะหาคำตอบ สิ่งที่ได้มาก็มีแต่คำแก้ตัว เพราะงั้นหาใหม่เถอะครับ.....

26. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ต้องจับให้ได้ดีกว่าคราบ พริ้วไม่ออก

27. S13 Tomei

51
    4
    0
    มาคิดดู เค้าจะมีใครมันก็ไม่น่าจะเกี่ยวกับผมนะ เพราะตกลงเป็นเเค่กิ๊ก เเต่ผมลึกๆผมไม่คิดเเบบนั้นอ่า เพราาะยังไม่มีแฟน เเต่เรื่องของเรื่องคือทำไมต้องปิดบังโกหก ในเมื่อความจริงมันก็ต้องรับได้ตามตกลงอยู่เเล้ว เฮ้อ ..... คิดๆเเล้วใจหาย คนเคยเที่ยวเคยกิน เคย.... ด้วยกันอยู่ๆ ชีวิตเปลี่ยนไป :cry:

28. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    ขอเป็นกำลังใจให้ครับ:)
    เข้าใจครับ จิตใจเราต้องเสียกันบ้าง แต่อย่าลืมครับ ชีวิตเราต้องดำเนินต่อไป
    ปล่อยให้มันผ่านไป ใช้กาลเวลา รักษาแผลใจ ;)
    อย่าลืมว่า เรายังมีพ่อแม่ พี่น้อง เพื่อนๆ ที่รักเรา คอยเราอยู่
    บางทีมันยังไม่ถึงเวลา ที่เราจะมีคู่ก็ได้ คงเป็นแค่คู่ผ่านมาก็ผ่านไป เก็บไว้เป็นบทเรียน ประสพการณ์ชีวิต ต่อไปเราจะเข้มแข็งขึ้น
    เมื่อเวลามาถึง คู่แท้ของเรา จะมาหาเราเองครับ เนื้อคู่

29. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ผู้หญิงดีๆหายาก ๆ

30. EsquiOZ

EsquiOZ New Member Member

54
    0
    0
    สู้ๆ อย่าไปคิดมาก หาแบบนี้หลายๆคน เพราะเค้าทำอะไรได้ เราก็ทำอย่างที่เค้าทำได้ มีหลายคน ไว้ คนใหนไม่ว่างก็ไปหาคนอื่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้