ทำไงดี ฝาท้ายเผยอ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bigkiss, 20 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigkiss

bigkiss New Member Member

82
    3
    0
    ฝาท้ายมันเผยออยากทราบว่าทำไงได้บ้างค่ะ

ฝาท้ายมันเผยอ แบบว่าปิดไปแล้วไม่แนบอ่ะค่ะ ปิดแล้วสังเกตจากไปท้ายแล้วมันไม่ตรงกัน ไฟท้ายที่ติดกะฝากระโปรงมันจะเผยอขึ้นไปหน่อยอ่ะค่ะ
    เคยลองเลื่อนเหล็กยึดฝาท้ายลงแล้ว ก้อยังเป็นอีก
    ใครที่เคยเป็นบ้างค่ะ ทำไงได้บ้างค่ะ:)

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ปรับยางรองแล้วหรือยังครับ

3. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ผมก็เป็น ครับ ฝากท้ายกับ กับเหล็กที่ติดไฟท้าย ไม่เท่ากัน ครับ แต่กปล่อยเลยตามเลย รอทำสีค่อยแก้ทีเดียวครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าไม่เคยมีอุบัติเหตุมาก่อน ก็น่าจะปรับตั้งได้ครับ

5. bigkiss

bigkiss New Member Member

82
    3
    0
    ยางรองปรับแล้วค่ะ ไม่หาย
    น่าจะเกี่ยวกับตรงไหนได้บ้างค่ะ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอโทษนะคับไม่ทราบว่าเคยมีอุบัติเหตุมาก่อนไม่คับ ถ้ายังไงจะได้แก้ปัญหาถูกคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้