ถามเรื่อง ไฟท้ายแถวล่างสุด จะต่อไฟเบรค

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย TG Rover, 23 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ขอถามคับว่า จะต่อไฟเบรค ที่ไฟท้ายแถวล่างสุด
    เดิมมันว่างอยู่ แต่ไม่มีรูหลอดด้วย จะเจาะรูไงครับ
    พี่ๆในคลับ คันไหนทำแล้ว บอกกันบ้างครับ:) :)

รอผู้รู้ตอบอยู่นะคับ:D

2. แนะนำไปร้านดีกว่าจะได้เนี้ยเทพๆ

3. Jed_Abunai

Jed_Abunai New Member Member

24
    0
    0

ผมใช้หัวแร้งอ่ะคับ พอร้อนๆ ดันเข้าไป พลาสติกก็ละลายแล้วคับ

4. TG Rover

936
    2
    0
    ขบคุณคับ สำหรับคำแนะนำ
    มีใครรู้จักร้านทำเนียนๆ คับ แนะนำด้วยนะคับ :rolleyes: :rolleyes:

5. Ekq_SunG_FitGD1

Ekq_SunG_FitGD1 New Member Member

40
    0
    0
    สมัยก่อนผมรับทำแต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ทำแล้ว ผมใช้มีดตัดเลยครับ มันจะเนียนกว่ามากครับ

6. Ekq_SunG_FitGD1

Ekq_SunG_FitGD1 New Member Member

40
    0
    0
    สมัยก่อนผมรับทำแต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ทำแล้ว ผมใช้มีดตัดเลยครับ มันจะเนียนกว่ามากครับ

7. TG Rover

936
    2
    0
    OK จะลองตัดดูละกัน ขอบคุงทุกคนคับ:D :D

8. TG Rover

936
    2
    0
    ถามเพิ่มคับ ผมถอดไฟท้าย น๊อต 3ตัว แล้ว แต่ทำมั๊ยดึงไม่ออก ต้องถอดอะไรอีกอ่ะคับ งง?

9. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    มันจะตัวล่างอีกตัวคับ แถวกันชนหลัง หันหน้าเข้าท้ายรถแล้ว ไขแนวตั้ง (เอาไขควงชี้ฟ้าอะคับ ) ใต้ไฟอะคับ

10. TG Rover

936
    2
    0
    ขอบคุณคับ จะลองหาดู:)

11. sunloveu

sunloveu New Member Member

5
    0
    0
    ผมให้ที่ศูนย์ทำให้ครับ เนียนให้ช่างที่ติดตั้งชุดแต่งอะแล้วก้ทิปไป200

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้