ิอยากทราบราคาเครื่อง ALPINA e36 อ่ะคับ ขอบความรู้หน่อยครั

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย jappy e36, 19 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jappy e36

jappy e36 Guest

0
    0
    0
    คืออยากจะทราบว่าเครื่อง

ALPINA B3 3.0 มันราคาเท่าไหร่อ่ะครับ แล้วหายากมากแค่ไหน

แล้วกับเครื่อง m3 e36 อันไหนดูดีกว่าอ่ะครับ คืออันไหนใส่แล้วหล่อกว่าอ่ะครับ 555

พอดีเห็นคนใส่แล้วอยากได้บ้างอ่ะครับ

รบกวนขอความรู็ชาว e36 หน่อยครับผม...

2. kitsada07

kitsada07 New Member Member

369
    2
    0
    พอจะตอบได้ คร่าวๆนะ ครับ เครื่อง ALPINA 3.0 ตัวนี้ ราคา โหดมากๆ คร่าวๆน่าจะ 300k-400k ของครบๆน ครับ

ส่วน M 3 ตัว US คร่าวๆ ของครบๆ อยู่ที่ 250k ได้ ครับ

ส่วน M 3 ตัว UK คร่าวๆ ของครบๆ อยู่ที่ 350K ได้ ครับ

ของครบคือ เครื่องเกียร์ เฟืองท้าย เพลากลาง แพหน้า แพหลัง ท่อไอเสีย โช๊ค ได้หมดนะ ครับ

แต่ถ้าเป็นตัว 2800 CC ก็พอ มั้ง ครับ ราคาไม่โหดเท่าพวกนี้ 120 k ก็วางเสร็จแล้ว แต่อาจรงไม่เท่า พวกนี้

แต่ความแรงก็รอง ลงมาจากตัวพวกนี้ ครับ อิอิอิ สงสัยไรถามได้ครับ ถ้าตอบได้ นะ อิอิอิ

3. kitsada07

369
    2
    0
    พอจะตอบได้ คร่าวๆนะ ครับ เครื่อง ALPINA 3.0 ตัวนี้ ราคา โหดมากๆ คร่าวๆน่าจะ 300k-400k ของครบๆน ครับ

ส่วน M 3 ตัว US คร่าวๆ ของครบๆ อยู่ที่ 250k ได้ ครับ

ส่วน M 3 ตัว UK คร่าวๆ ของครบๆ อยู่ที่ 350K ได้ ครับ

ของครบคือ เครื่องเกียร์ เฟืองท้าย เพลากลาง แพหน้า แพหลัง ท่อไอเสีย โช๊ค ได้หมดนะ ครับ

แต่ถ้าเป็นตัว 2800 CC ก็พอ มั้ง ครับ ราคาไม่โหดเท่าพวกนี้ 120 k ก็วางเสร็จแล้ว แต่อาจไม่แรงไม่เท่า พวกนี้

แต่ความแรงก็รอง ลงมาจากตัวพวกนี้ ครับ อิอิอิ สงสัยไรถามได้ครับ ถ้าตอบได้ นะ อิอิอิ

4. ibanezjesus

ibanezjesus New Member Member

71
    2
    0
    2800 cc

ก็หล่อแล้วครับ

สนใจวางเครื่องเนียนๆ จบๆ

ก็ติดต่อ พี่โอ ข้างบนได้เลยนะครับ

ของเขาดีจริง

5. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    เคื่อง 850i ลง E36 ปะมานเท่าไหร่อะคับพี่โอ

เหมือนเคยเห็น สามมงกุฎ ทำ

เสียงคงโหดน่าดู

:D:D

---------- Post added at 21:09:43 ---------- Previous post was at 21:09:26 ----------

เคื่อง 850i ลง E36 ปะมานเท่าไหร่อะคับพี่โอ

เหมือนเคยเห็น สามมงกุฎ ทำ

เสียงคงโหดน่าดู

:D:D

6. kitsada07

369
    2
    0
    เฮอะๆ อันนี้ไม่ ทราบเลย น้อง โหดเกิน อิอิอิ

7. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ประมานอย่างที่พี่โอบอกล่ะนะ

แนะนำว่าถ้าใช้หนุกๆก็ 2800 ก็ดี เพราะ M3 อะไหล่จะหายากหน่อย
    หลายๆชิ้นต้องเบิกนอก ส่วนALPINA 3.0 ก็น่าจะหายากกว่าอีก
    ราคาก็น่าจะโหดร้ายพอสมควรเลยด้วย >.<"

แต่ทั้งนี้ก็แล้วแต่ชอบเลยนะ (ถ้าเป็นตัวALPINA 3.0 นี่ อยากเห็นตัวเป็นๆมากมาย :D)
    ถ้ามีอะไรพอตอนได้ ก็ลองถามๆมาดูนะ ;p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้