สงสัยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Jessy_EK, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    คือ ว่า EK รุ่นExi ที่ไม่มี ระบบ VTEC สามารถประกบ ฝารุ่นที่มี VTEC ได้มั้ยครับ

แล้ว มี ข้อดี ข้อเสียอย่างไรบ้างครับ .....แล้วคุ้มมั้ยครับ กับงบประมาณที่เสียไป

ขอคำแนะนำด้วยครับ
    :D

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ประกบได้ ประมาณ 10000+

แรงม้าเพิ่มมาอีก 5-7 ตัว เดิมๆ

และส่วนมาก ทำเพื่อ ให้ใส่กล่อง

D15b ได้

เพื่อจะจูนเรียลไทม์

เพราะ กล่อง y4 มันจูนมะได้

ถามว่าคุ้มมั้ย

แล้วแต่ เจ้าของรถ

บางคนไม่อยากวางใหม่ ก้อประกบเอา

เพราะเครื่องแคมเดี่ยว tec ยกลง

ราคาใกล้เคียงประกบฝา

3. วางใหม่ ซื้อเครื่อง D16Y8 ยกลง อุปกรณ์ครบ ๆ หาราคาเหมาะ ๆ จบน่าจะไม่เกิน 15K - 17K

ประกบฝา ค่าของ ค่าแรง ไม่หนีจากข้างบนเท่าไหร่ แต่ต้องเสียเวาลาทำนานกว่า

วางใหม่ขายเครื่องเดิมได้สัก 6K - 8K ก็เท่ากับว่าเพิ่มส่วนต่างอีกไม่ถึงหมื่น วางใหม่น่าจะคุ้มกว่า

4. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    ตามคำชี้เเนะข้างบนเลยครับ ประกบไม่คุ้มครับ

5. Jessy_EK

184
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

จริงๆแล้วผมอยากวางตระกูล B-Series มากๆเลยครับ .......แต่เงินหายากสุดๆเลยครับสมัยนี้

เดี๋ยวขอเวลาเก็บเงินอีกซักหน่อย อาจจะได้ วางเครื่อง แรงๆบ้างครับ

แต่ D16y8 ก็เป็น อีกทางเอกสำหรับ งบประมาณที่ไม่มากครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    d16y8 ของครบทำดีๆก็จี้ดแล้วคับ

7. Jessy_EK

184
    0
    0
    ไว้ ยังไง ก็คงต้องวางซักตัวล่ะครับ ......ไม่ช้าก็เร็วๆนี้ ต้องดูงบอีกทีครับ

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มาเก็บข้อมูล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้