พ่นสีเสร็จแล้วครับ RT 100

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย pmeeshoots, 21 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pmeeshoots

pmeeshoots New Member Member

24
    0
    0
    พ่นเสร็จได้เดือนกว่าแล้วครับเพิ่งจะว่างเลยรีบเอารถมาให้ชม ยังไม่ได้โหลดเตี้ย เลยครับ เบ็ดเสร็จหมดไปมีค่าใช้จ่ายคือ...
    พ่นสี 25,000
    เปลี่ยนแม็ก17 มือสอง + ยางใหม่ 16,500
    ติดแก๊ส LPG 15,000
    ทำช่วงล่างหน้าใหม่ 3000
    เครื่องยังเดิม ๆว่าจะฟิตเปลี่ยนลูกสูบ เปลี่ยนแหวนเอา
    เดี๋ยวลงเครื่องเสียงอีกจะนำภาพมาให้ชมอีกครับ กำลังหาทางตีตู้ลำโพง ห้องเก็บของข้างหลังคงไม่ได้เพราะติดถังแก๊ส คงต้องเอาเบาะออกอย่างเดียวรอชมนะครับ........

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สวยงามครับ

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    สวยครับ โหลดเตี้ยอีกนิดก็แจ่มแล้ว ส่วนต่างๆ ที่เป็นโครเมี่ยมผมอยากแนะนำให้ไปชุบใหม่อ่ะครับ เช่นพวกคิ้วต่างๆ กรอบไฟหน้า จะช่วยให้รถดูใหม่ขึ้นอีกเยอะเลยล่ะ แอบเห็นว่าคิ้วขอบกระจกด้านบนยังขาดอยู่ป่ะ หาได้มาก็รายละเอียดครบๆ เลยครับ

4. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    clubนี้มีแต่รถสวยๆทั้งนั้นเลย

5. pmeeshoots

24
    0
    0
    นี่แหละครับปัญหาคิ้วกระจกด้านบนผมโดน ขโมยครับ จอดไว้หน้าบ้านเป็นเรื่องเลยครับ ด้านขวาโดนขโมยครับ เลยถอดออกให้เหมือนกัน กรอบไฟหน้า เพิ่งได้จาก พี่ในเวบนี้แหละครับ เพิ่งสั่งมาได้ เก่าหน่อยก็เอามาขัดเอา ตอนนี้มีปัญหาหวี กดครัช ดังวิ๊ง ๆ ๆ ตอนวิ่งรอบต่ำ ๆ ครับ ต้องหาซื้ออีกละ เกียร์ก็น้ำมันหยดครับ

6. pmeeshoots

24
    0
    0
    เพิ่มเติมครับ

7. nonbungkaab

nonbungkaab New Member Member

44
    0
    0
    สวัสดีคับ อยากถามว่า ไปทำที่ไหนมาครับ ผมจะไปทำมั่ง พอดีอยากทำสีใหม่ + ติดแก๊สอะครับ ขอบคุณครับ

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    สู้ๆ ครับ อย่าเพิ่งท้อ

9. โอ่วววววววววววววววว งามแท้ๆ *0*

10. pmeeshoots

24
    0
    0
    ผมอยู่ที่อุดรน่ะครับ เรื่องแก๊ส ติดเลยครับ ไม่ต้องคิดยากผมว่าประหยัดขึ้นอีกเยอะเลย ก่อนติดผมก็มาถามเพื่อน ๆ พี่ ๆในเวบนี้แหละครับเลยตัดสินใจติดเลย คุ้มค่ามาก ๆ เลยครับ ตอนนี้รถผมจอดรื้อเบาะหลังออกหมดแล้วครับ กำลังตีตู้ เครื่องเสียงใส่แทนเบาะหลังครับ แต่จะพยายามให้นั่งได้เกือบเหมือนเดิม ครับ เน้น ไฟแสงสีเป็นหลัก กลางคืนมันสวยดีครับ

11. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    กำลังรวบรวมเงินอยู่เหมือนกัน เพราะว่ารถคันข้างๆ นี่ก็เริ่มปูดแล้วหล่ะ แต่ก็สมควรล่ะนะ เพราะว่าทำสีมาตั้งแต่ปี 2540 กำลังรอจังหวะและโอกาส (ทรัพย์) อยู่นะเนี่ย... ^_^

12. adenaline

adenaline New Member Member

44
    0
    0
    สวยมากครับพี่... สู้ๆนะครับ รถผม RT81 ก็เก็บเรื่อยเหมือนกัน หมดงบละตอนนี้ พักสักระยะ.. อยากเหนรูปด้านใน 81 แบบสมบูรณ์ ไม่ทราบใครพอมีรูปมั้ยครับ

รถผม ด้านใน เหล็กล้วนๆ อะไรหายไปบ้างก็ไม่รู้ ...เซ็ง อู่ กันเองไม่ดีอย่างนี้นี่เอง...

พี่กอล์ฟ รถลงหนังสืออะไร เล่มเดือนไหนครับ จะซื้อมาเก็บ.. รึลงนานแล้ว?.. ผมส่งรุปให้ได้รับรึป่าวครับ

13. niksatiam

niksatiam New Member Member

5
    0
    0
    พี่ครับพี่ฟิตเครื่องมาเท่าไรครับ12rใช้ไหมครับพี่ แล้ววิ่งดีไหมครับ

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ลงหนังสือ OPT4 กับ OPTION นานแล้วครับ เกือบปีล่ะ อิอิ เรื่องรูปได้รับแล้วครับ แต่ว่ายังไม่มีเวลาลงรูปเลยอ่ะ ได้แต่เข้ามาตอบอย่างเดียว ถ้าว่างจะรีบลงรูปให้นะครับ

15. pmeeshoots

24
    0
    0
    เครื่อง 12 R เดิม เลยครับ ฟิตเครื่องได้ 2 ปีแล้ว ครับ เครื่องเดิม ๆ วิ่งดี แล้วก็ทนทานอยู่แล้วครับ แต่อัตตราเร่งอืด ไปนิดส์ นึงครับ

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เครื่องเดิม 12R นี่ขึ้นชื่อเรื่องความอึดครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้