จะปีใหม่แล้วเรามาอวยพรปีใหม่กันหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Hang@HLc, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ในวาระดิถี ขึ้นปีใหม่ ๒๕๕๓
    ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย
    ในสากลโลกจงดลบันดาล ให้ทุกท่านมีแต่ความสุขความเจริญ
    ก้าวหน้าทั้งหน้าที่การงาน และชีวิตครอบครัว
    ให้เป็นที่รัก ของหมู่มิตรสหาย
    แคล้วคลาด ปลอดภัย

ไปที่ใดขอให้ สุขใจทุกวันคืน
    สิ่งใดที่คิดหวัง แต่ยังไม่ได้ดังใจ ในปี๒๕๕๒
    ขอให้สมปองในปี๒๕๕๓
    และตลอดไป
    ป.ล. ใครอยากให้คลับของพวกเรามีกิจกรรมหรือมีข้อเสนอแนะอย่างไรแนะนำกันไว้ด้วยนะครับ

เปรี้ยวจี๊ดจ๊าด ถูกใจสิ่งนี้
  2. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

:D:D:D

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอให้ทุกคนโชคดี ครอบครัวความสุข
    สุขภาพแข็งแรงตลอดไป
    มีเงินมีทองใช้กันเยอะๆแบบเหลือๆกันทุกๆคน

4. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    อะไรที่คิดว่าดี ๆ ขอให้มาหาทุกคนเรยนะคร้าบ

5. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    มีความสุข สุขภาพแข็งแรงกันทุกๆท่านนะครับ

6. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ในวาระดิถี ปีใหม่ ในศกนี้
    ขออวยพร ทุกชีวี มีสุขสันต์
    คิดสิ่งใด ขอให้ได้ สมใจพลัน
    ทุกคืนวัน ฝันหวาน สำราญอุรา

........................

วันคืนผ่าน ล่วงมา พาให้คิด
    ทุกชีวิต ดิ้นรน แสวงหา
    หากไม่สิ้น แรงใจ ในวิญญา
    ทุกชีวา คงไม่ดับ รับแรงใจ

.......................

ขอให้ไฟ ทุกดวง ช่วงโชติจิต
    นำความคิด พิชิตฝัน วันฟ้าใส
    ทุกคืนวัน ผันผ่าน สราญใจ
    ขอจงให้ สุขเกษม เปรมปรีย์ .... ทั้งปีเทิญ....

ขอมอบบทกลอนนี้ แด่ ทุกท่านครับ

.......................................

7. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    ขอให้พวกเราชาว HLC และครอบครัวประสพแต่ความสุข ความเจริญ
    รวยเงิน รวยทองครับ

8. Bigtiger

344
    8
    0
    ขอให้พวกเราชาว HLC และครอบครัวประสพแต่ความสุข ความเจริญ
    รวยเงิน รวยทองครับ

9. :clock:
    อวยพร วันปีใหม่
    * * * * * * * * *
    วันที่แปด เดือนแปด แซดครั้งแรก ♣ เจอเพื่อนแปลก ในคลับ น่านับถือ
    นี่หรือHi Luxclub ตามร่ำลือ ♣ สุดจะยื้อ หัวใจ ให้เข้ามา
    มิตรภาพ ช่างเหลือ เผื่อแผ่ท่าน ♣ ทุกคืนวัน ล้นเหลือ เมื่อยามหา
    แม้นยามใด ต้องการ ผ่านเวลา ♣ ก็จะมา หาท่าน ทุกวันไป

รอยิ้มรับ ปีใหม่ ในวันนี้ ♦ รอพบสิ่ง ดีดี ในปีหน้า
    เมื่อความสุข ปีใหม่ ใกล้เข้ามา ♦ สิ่งดีดี ใกล้มาหา ขึ้นทุกวัน
    สวัสดี ปีใหม่ จากใจจริง ♦ ให้ชื่นสุข ในทุกสิ่ง ที่สร้างสรรค์
    มีความรัก สามัคคี ดีต่อกัน ♦ มีน้ำใจ แบ่งปัน ทุกวันไป

เมื่อครั้งก่อน อยากได้ สิ่งที่หา ♥ ท่านก็จัด ได้มา อาร์สามสาม
    มาวันนี้ อยากได้ ล้องามงาม ♥ สุดจะห้าม ยามนี้ ทีซีทู
    เหลืออีกอย่าง ต้องมี เหมือนพี่เขา ♥ โอ้เนอเรา เครื่องใหม่ ยังไข่วหา
    น้องไปจัด เครื่องเจ ธรรมดา ♥ เลยกินหญ้า มามาก อยากเปลี่ยนใจ

ปีใหม่นี้ อยากมี เจโบบ้าง ♠ คงห้ามปราม ไม่อยู่ สู้ยังไหว
    อยากจะแซด แซดแซด ไปเร็วไว ♠ จบความฝัน สิ่งสุดท้าย ให้ได้มา
    ช่วยกันเป็น กำลังใจ ให้ได้พบ ♠ อยากจะจบ สิ่งนี้ ที่ไขว่หา
    ถึงวันนั้น สมใจ สมอุรา ♠ แต่วันนี้ ต้องขอลา กิน..มาม่า..เอ่ย

:tea:​

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ขอให้มีความสุขกันตลอดปี

รักษาสุขภาพ โรคภัยไม่ให้มี นะครับ ทุกท่าน

ปล. ขอเสนอเนะ อยากให้รถตัวเอง วิ่ง 13 ต้นๆๆพอเเละ

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    สุดยอด.....ยิ่งกว่าสุนทรภู่ซะอีก
    ป๋านุ้ย....JZZZZZZ

12. Bigtiger

344
    8
    0

ป๋าครับ ช่วยแต่งกลอนเป็นภาษาเวียดนามหน่อยครับ
    จะเอาไว้จีบสาวเวียดนาม:D

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ขับรถ ท่องเที่ยวเดินทางปลอดภัย ทุกท่านครับ

ปีหน้านี้ขอให้ หน้าที่การงานดีขึ้น รับเงินเดือนขึ้นกันเยอะๆ เลยครับ

14. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ขอให้มีความสุข มีกำลังวังชาที่จะทำอะไรๆต่อมิอะไร ที่มันอะไร และก็มันคืออะไร มีความสุขนะครับทุกท่าน

15. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    มีความสุขกันทุก ๆ ท่านนะครับพี่น้องชาว HLC. ครับ

16. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ขอให้มีความสุขกันทุกท่านคับ คิดอะไรให้สมหวัง เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน รวยเงินรวยทอง

17. ส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่
    ขอให้ทุกท่านสมหวังดั่งใจหมาย
    จะเปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนล้อได้ตามใจ
    และโรคภัยหนีพ้นทุกคนเอย ​

18. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ขอให้แข็ง ขอให้แรง ขอให้อึดครับทุกท่าน

19. ยังไงก็ ปีใหม่นี้ นนท์ขอให้คัลบของเรา และทุกคนในคลับ

มีแต่ความสุข ความเจริญ คิดอะไรก็ไดอย่างนั้น

คิดจะวางเครื่อง ขอให้ได้วาง คิดจะเปลี่ยนรองเท้าไหม่

ขอให้สมใจหมาย

ไม่มีอาไรจะพูด ก็ขอให้พี่ๆน้องๆลุงๆป้าๆเจ๊ๆเฮียๆน้าๆอาๆป๋าๆ

มีความสุขตลอดปี2553 ตลอดปีจร้าาา เจอแต่สิ่งดีๆ มีความสุขกับการให้และได้รับ

สุดท้ายอยากบอกมากๆว่า ผมรัก H L C ครับบบ

---------- Post added at 18:57:31 ---------- Previous post was at 18:57:16 ----------

ยังไงก็ ปีใหม่นี้ นนท์ขอให้คัลบของเรา และทุกคนในคลับ

มีแต่ความสุข ความเจริญ คิดอะไรก็ไดอย่างนั้น

คิดจะวางเครื่อง ขอให้ได้วาง คิดจะเปลี่ยนรองเท้าไหม่

ขอให้สมใจหมาย

ไม่มีอาไรจะพูด ก็ขอให้พี่ๆน้องๆลุงๆป้าๆเจ๊ๆเฮียๆน้าๆอาๆป๋าๆ

มีความสุขตลอดปี2553 ตลอดปีจร้าาา เจอแต่สิ่งดีๆ มีความสุขกับการให้และได้รับ

สุดท้ายอยากบอกมากๆว่า ผมรัก H L C ครับบบ

20. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    สาธุ !!!!!!!!!!!!!!!!!

21. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    ปีใหม่นี้ วางแผน ไปเที่ยวไหน
    เที่ยวใกล้ไกล ขอให้สุข ทุกแห่งหน
    การเดินทาง ปลอดภัย ทุกๆคน
    เงินและทอง ไม่ขัดสน ตลอดปี

22. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    สุขภาพร่างกายแข็งแรง ร่ำรวยๆ มีความสุขมากๆ กันทุกคน ตลอดไปนะครับ

23. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ชอบกลอนป๋านุ้ย อิอิ

ปีใหม่นี้ก็ขอให้ชาว HLC ทุกๆๆท่านมีความสุข
    ไม่มีโรคภัยร้ายๆๆมาเกาะแกะ คิดสิ่งใดก็สมปารถนา มีเงินมีทองใช้ตลอดปีน่ะครับ

ส่วนใครที่จะเดินทางกลับภูมิลำเนาในช่วงปีใหม่ ก็ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากการเดินทาง ทั้งขาไปและขากลับน่ะครับ

ที่สำคัญเมาไม่ขับ ง่วงอย่าฝืน เด่วจะหลับไม่ตื่นเอาน่ะครับ

---------- Post added at 21:25:24 ---------- Previous post was at 21:25:05 ----------

ชอบกลอนป๋านุ้ย อิอิ

ปีใหม่นี้ก็ขอให้ชาว HLC ทุกๆๆท่านมีความสุข
    ไม่มีโรคภัยร้ายๆๆมาเกาะแกะ คิดสิ่งใดก็สมปารถนา มีเงินมีทองใช้ตลอดปีน่ะครับ

ส่วนใครที่จะเดินทางกลับภูมิลำเนาในช่วงปีใหม่ ก็ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากการเดินทาง ทั้งขาไปและขากลับน่ะครับ

ที่สำคัญเมาไม่ขับ ง่วงอย่าฝืน เด่วจะหลับไม่ตื่นเอาน่ะครับ

24. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ให้มีแต่สิ่งดีๆใหม่ๆเข้ามาในชีวิต อะไรที่ไม่ดีก้อให้มันหมดไปในปีนี้น่ะครับ

25. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ใครคิดสิ่งใด ก้อตอให้ได้ดังสิ่งนั้น
    เดินทางไปไหนมาไหน ก้อขอให้ปลอดภัย
    สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองตลอดไป ด้วยเทอญ

26. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    มีความสุข สุขภาพแข็งแรงกันทุกๆท่าครับ
    อยากได้อ่ะรัยขอให้ได้ดังใจหวัง

27. HAPPY NEW YEAR คร๊าบบบบ..:D

28. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

ของผมก็ตามนี้ครับ สุขสมหวังทุกท่านนะครับ..........

เจโบเจโบเจโบ สมใจนะป๋า......55555555555

29. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    สวัสดีปีใหม่ มีความสุข สมหวังกันถ้วนหน้า แล้วพบกันครับ

30. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ขอให้ปีหน้าพวกเราชาว HLC อย่าป่วย อย่าเจ็บ อย่าจน นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้