รถติดๆแล้วเครื่องดับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Devil007, 18 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Devil007

Devil007 New Member Member

37
    0
    0
    คือ เวลาขับรถไปในที่รถติดๆ จะมีอาการคือเวลาออกตัวจะเร่งไม่ขึ้นเหมือนจะดับ ถ้ากดคันเร่งมากลงมากๆก็จะดับเลย แต่วิ่งทางไกลไม่เป็นไร แบบนี้ต้องเช็คตรงไหนครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    คุณอยู่ กม.10 วิ่งขาออกมาอีกหน่อยก็ถึงบ้านผม กม.18
    ไว้ว่างๆแวะมาสิ เดี๋ยวดูให้ครับ ไม่คิดตังค์ จะได้ทดสอบดูว่าน่าจะเกิดจากอะไร
    แต่หากจะซื้อเบียร์เย็นๆมาไหว็ครูสักสามกระป๋องก็จะดีไม่น้อย
    พอดีว่าผมไม่ค่อยว่างพอที่จะเหลาตรงนี้

หากว่างก็จะมาอธิบายให้นะครับ

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0

ผมหิ้วไปไหว้ครู อีก 3 ป๋อง ได้ไหมครับพี่อ็อด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2009
  4. photo_boya

926
    0
    0

รถติดแก็สด้วยรึเปล่าครับ

5. Devil007

37
    0
    0
    ใจดีจังเลยครับ ถ้าเสาร์-อาทิตย์นี้ว่าง
    จะแวะเข้าไปให้เช็คดู อยู่แถว ม.หัวเฉียวใช่มั๊ยครับ
    ไหว้ครู3ป๋องเนี่ยกำลังดีเลยนะแต่คงต้องเตรียมไปมากหน่อยเผื่อสอนกันยาว
    อ๋อรถผมไม่ได้ติดแก๊สครับ

---------- Post added at 01:01:17 ---------- Previous post was at 01:01:02 ----------

ใจดีจังเลยครับ ถ้าเสาร์-อาทิตย์นี้ว่าง
    จะแวะเข้าไปให้เช็คดู อยู่แถว ม.หัวเฉียวใช่มั๊ยครับ
    ไหว้ครู3ป๋องเนี่ยกำลังดีเลยนะแต่คงต้องเตรียมไปมากหน่อยเผื่อสอนกันยาว
    อ๋อรถผมไม่ได้ติดแก๊สครับ

6. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ผมเคยเป็นครับ แต่รถผมติดแก๊สนะ

ตอนสตาร์ทแรกๆ เหยียบคันเร่งออกตัวต้องย้ำ คันเร่งหลายๆ รอบ ถ้ากดยาวค้างมันจะดับ

มันเป็นที่ตัวๆ นึงของแก๊สครับ เปลี่ยนปุ๊บหายเลย

ราคา 200 กว่าบาท ผมจำไม่ได้ว่าเรียกว่าอะไร

ถ้ารถไม่ติดแก๊สก็ไม่เกี่ยวกะที่ผมบอกครับ

7. photo_boya

926
    0
    0

เช็คเสร็จแล้ว แวะมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ จะได้เก็บไว้เป็นกรณีศึกษาครับ

8. Devil007

37
    0
    0
    เสาร์-อาทิตย์นี้คงไม่ได้ไป ทำงานไม่ว่างเลยครับ
    คงต้องเป็นอาทิตย์หน้าละครับ เสร็จแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ

9. photo_boya

926
    0
    0
    รอเก็บข้อมูลครับ

10. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    จะมาก็บอกกันก่อนนะครับ

11. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    พี่อ๊อดใจดีๆ อิอิอิ

12. Devil007

37
    0
    0
    ครับผม คงจะเสาร์อาทิตย์นี้แหละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้