เข้าเกียร์ D แล้วรอบตก เป็นเพราะอะไรเหรอครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ek_, 26 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    ใช้ B14 ปี 2000 เครื่องเดิม ติดแก๊ส หัวฉีด AC

เวลาเข้าเกียร์

- N อยู่ 800 - 900 รอบ ปกติ

- D เหยียบเบรค บางทีรอบตก อยุ่ 550-650 รอบ เครื่องมันสั่นๆ แต่ไม่ดับ แต่เครียดเลย - -*

แต่ขับใช้งานได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร

ลองสลับทั้ง น้ำมัน และ แก๊ส เป็นเหมือนกัน

มันต้องล้างอะไรหรือเปล่าครับ หรือ ต้องเปลี่ยนอะไร หรือ อะไรมันเสียครับ กลัวไปดับกลางทาง

(เครื่อมเดิมทุกอย่าง เลขกิโล 2 แสนพอดี ไม่เคยทำไรอะไร นอกจาก เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตามปกติ )

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ธันวาคม 2009
  2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เข้าอู่ถอดแอร์โฟร์ออกมาล้างครับ รวมถึงตรงมอเตอร์เดินเบาด้วย ทุกซอกทุกรูให้สะอาดครับ

ถ้ารอบยังต่ำอยู่ จะมีสกรูตัวหนอนปรับเพิ่มรอบได้ครับ ให้ช่างลองปรับให้ครับ

3. ek_

84
    12
    0
    รับทราบครับ ขอบคุณมากครับ

** ถ้าเข้า ล้างทั้ง 2 อย่าง ที่ศูนย์ นี่แพงเปล่าครับ

ขอบคุณอีกทีคับ

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เข้าศูนย์ แอร์โพล์ 700 บาท ล้างตัวคุมรอบ เดินเบา 500 บาท ( ค่าแรงนะครับ )
    ที่สำคัญ ไม่รวม vat 7 เปอร์เซ็นต์ ครับ

5. ek_

84
    12
    0
    ขอบคุณมากครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้