พี่ๆน้องรถซิ่งผมว่า.....

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย เกรียงศักดิ์ เชาวน์ดี, 15 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ใจเย็นลงกันหน่อยดีไหมจะได้ซิ่งกันอย่างสนุกสนานไปอีกนานเขาจะได้ไม่มองว่ารถซิ่งเป็งสังคมที่ไม่น่ายอมรับเหลือว่ามีแต่คนเกลียดพวกเราๆ

1. [B]และเหตุการณ์ที่เกิดพี่น้องคงรู้ดีนะมันยิ่งทำให้ไปกันใหญ่เลยตอนนี้
    แต่ก็เข้าใจว่าคงไม่มีคัยอยากให้เกิดแน่นอนและมันก็จะส่งผลกระทบไปทุกที่นั่นแหละ
    ยังไงก็ระวังๆกันหน่อยแล้วกันนะคับตำหรวจเขาเอาจริงแน่เลย[/B]

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ระวังกันหน่อย ออกซิ่งคราวนี้ตำรวจคงมีลงไม้ลงมือถึงขั้นบาดเจ็บเลยนะ(คงจะแค้น+โดนสั่งมา)

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เห็นด้วยครับ

4. naughtyake

naughtyake New Member Member

34
    0
    0
    ผมอึดอัดกับเรื่องนี้มานานแล้วคับ มีแต่คนพยายามทำให้ทุกคนมองพวกเราว่าเป็นพวกกวนเมือง ก่อความวุ่นวาย เถื่อน โทษมันทุกอย่างกับพวกเรา ออกโทรทัศน์ที่ก็ว่าอย่างนู้นอย่างนี้ ว่าไม่ไปหาอย่างอี่นทำ ออกมาแข่งรถตามถนนเดือดร้อน ผมก็อยากจะพูดว่าคนเรามันชอบไม่เหมือนกัน จะมาบังคับให้ทำตามที่พวกคุณต้องการทุกอย่างมันเป็นไปไม่ได้ เรื่องแข่งรถมันมีมาต้องแต่สมัยไหนแล้ว และมันก็ไม่มีทางที่จะหมดไปหรอกคับ
    ผมก็อยากจะถามว่าถ้าพวกคุณออกมาแต่พวกผมว่าก่อความวุ่นวาย แล้วทำไมพวกคุณไม่สนับสนุนหละคับ จัดหาที่ลองให้ อยู่ในตัวเมือง และก็ไม่ใช่จัดให้แล้ว และก็เอาตำรวจมาตั่งด่านจับพวกผม หน้าสนาม ถ้าพวกคุณทำเรื่องพวกนี้ไม่ได้ เรื่องแข่งรถมันก็ไม่หมดไปหรอกคับ สนามที่มีอยู่มันก็ไกลเหลือเกิน จะให้ไปแข่งในสนาม ใครจะไปไหว กว่าจะไปถึง ก็คงหมดเงินกับด่านที่คุณพี่ๆตำรวจ ตั่งด่านจับไปหมดแล้วคับ
    คนที่รักที่จะขี่มอไซด์จริงๆไม่ใช่น้อยหรอกคับ แล้วถ้าทุกคนที่ขี่รวยกันทุกคน ก็คงจะเอารถไปสนามกันหมดแล้ว หรือไม่ก็ไปขับรถยนต์กันหมดแล้ว ผมก็อยากจะบอกว่า ถ้าไม่สนับสนุนให้มันเป็นระเบียบ ก็อย่ามาว่าพวกผมอย่างเดียวเลยคับ แค่นี้มันก็เสียหายจนสังคมลังเกลียดกันไปหมดแล้ว คนดีๆที่ชอบขี่ก็มีนะคับ

5. Jumm@nia

Jumm@nia New Member Member

590
    2
    0

ถูกเลยครับใส่ร้ายอ่ะครับ!

ปล.คนตรวจศพใครละก็ตำรวจคนทำสำนวนใครละตำรวจคนจับใครละตำรวจเอาไปคิดดูเอาเองนะ อิอิ!!

6. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0

ใช่คับเห็นด้วย มากคับ ไหนที่ว่าผู้ใหญ่ แน่ไง เห็นไอ้พวกเด็กเรียน วันๆเล่นแต่เกม ชอบอย่างนั้น แต่เด็กพวกนั้นมันกลายเป็นฆาตรกรไปแล้ว :cool:
    มีแต่ส่งเด็กไป แข่งฟิสิกส์ เคมี ชีวะ โอลิมปิก
    ไม่เห็นมีส่งเสริม เทคนิคด้านช่างมั๊ง ลำเอียงว่ะ
    ดูคนที่กลับมาจากนาซาดิ คนที่ทำรถพลังไฮโดรเจนอ่ะ
    เราต้องเรียกร้องสิทธิของเราบ้างอ่ะ แต่....ยังมองไม่เห็นทางเลย
    จะให้ไปประท้วง มันก็ปัญญาอ่อนไปอ่ะ
    เอาง่ายๆแค่คุณทำรถอยู่ที่บ้านอ่ะ
    "ทำอะไรนักหนา รถหน่ะวิศวะกรเค้าคำนวนมาหมดแล้ว ทำแล้วเด๋วก็พัง"
    ใช่ป่ะ แล้วใคจะเข้าใจ

7. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ไม่งั้น ก็เอา MMC กูคืนมา แสรดดดด !!!

แข่งรถมาตั้งแต่ ป5 ไม่เคยเห็นเลย สัส แข่งรถ เดิมพัน หญิง

และที่สำคัญ ทำไมชอบคิดว่าพวกผมจน คุณ เสนอด้านเดียว เอาแต่ ด้านเสี่ยวๆๆออก

เคยเสนอ อีกด้านไหมครับ แต่ล่ะคน งานการก็ดีนะไม่เคยปล้นใครแดกทำรถทีกันเป็นแสน เป็นหมื่น มันก็เงินหามาด้วยขำแข้งกันทั้งนั้นแหละ แข่งรถมันก็เป็นกีฬา เหมือนกัน

ในเมื่อพวกผมไม่มีที่แข่ง ก็ต้อง ออกมาแบบนี้แหละ และที่สำคัญ อย่าตัดสินค่าของคนที่เพียงล้อรถ

8. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เอาง่ายๆ รัฐภาค ไป สร้างชื่อให้ประเทศมากเท่าไร

พวกแมร่ง ยังไม่สนใจเท่าไรเลย

9. naughtyake

34
    0
    0
    เพื่อนทุกคนที่เล่นรถ ก็มีความรู้สึกเดียวกันทั้งนั้นคับ พวกเราทำรถกันไม่ใช่แค่เงินนิดหน่อย และกว่าจะทำกันเสร็จแต่ละที ถ้าใจไม่รัก คงทิ้งกันไปนานแล้ว และคนส่วนมากที่ออกไปขี่รถกัน ก็เพื่อนกันทั้งนั้น มีอะไรก็ช่วยเหลือกันตลอด แต่ภาพที่ทางตำรวจสื่อออกไป ก็เอาแต่ภาพในด้านลบ สิ่งดีๆไม่เคยพูดถึงไม่เคยถามถึง ว่าความต้องการจริงๆของพวกเรา ว่าต้องการอะไร จะให้ออกไปเรียกร้องก็จะโดนชาวบ้านด่ากันในเสียหน้าเปล่าๆ ถ้าพวกคุณจัดสนามให้พวกผม และให้พวกเราออกกฎกติกากันเอง โดยโวตจากความเห็นส่วนรวมว่าเราต้องการกันอย่างไร โดยที่ไม่ต้องเอาคนที่ไม่ใช่คนที่รักมอไซด์มาออกกฏ ผมว่าใครๆก็อยากจะไปเล่นกันที่สนามมากกว่า แล้วก็ไม่ต้องมาเสี่ยงที่จะโดนพวก ผู้พิทักสันติราษ มาคอยจับ มันต้องดีกว่าอยู่แล้ว และก็ไม่ต้องไปเสี่ยงกันบนถนนข้างนอก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2008
  10. naughtyake

34
    0
    0
    แล้วส่วนมากอุบัติเหตุที่เกิด ก็จะเกิดระหว่างที่ตำรวจสกัดจับทั้งนั้น ตั่งแต่ผมออกไปขี่รถ น้อยมากที่จะเกิดระหว่างลองรถกัน แล้วภาพที่ตำรวจซ้อมหรือปากระบอกใส่พวกเราหรือไม่ก็ยิงใส่ ผมไม่เคยเห็นออกข่าวเลย แถวบ้านผมจะมีรถกระบะตำรวจอยู่คันนึงที่คอยมาไล่จับ กลุ่มรถ โดยทุกครั้งจะวิ่งชนเข้าไปในกลุ่มเลย เห็นล้มกันระนาวหรือไม่ก็โดนทับ ผมก็ยังไม่เคยเห็นออกข่าวบ้างเลย ผมว่าเราน่าจะถ่ายเก็บกันไว้บ้างแล้วเอาไปออกทีวีบ้าง เผื่อสังคมจะเข้าใจพวกเรามากขึ้น และบางทีอาจจะได้พูดถึงความต้องการของพวกเรา แต่ผมว่ามันคงจะเป็นแค่ความฝัน แล้วความเป็นจริงก็คือ การออกไปรวมกลุ่มกันเหมือนเดิมตามถนน ตามช่วงเวลาที่กระแสมันเงียบลงไป แต่ช่วงนี้ก็คงต้องเก็บตัวกันไปก่อน หรือไม่ก็ทำรถกันใหม่ไปพรางๆ รอละลอกใหม่

11. เมื่อประมาณ 4 ทุ่มกว่าๆ ผ่านไปแยกประชานุกูลอ่ะครับ

เห็นกำลังไล่หวดกันเลยครับ ตำรวจ กะ มอร์ไซค์

โหดกันจิงๆช่วงนี้ ระวังตัวกันด้วยนะครับ

พวกมันตาย มันคงแค้น ด่านไม่ตรวจนะครับ จับได้ก็หวดเลย

หุหุ -*-

12. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เกลียด พวก อฟปร สัส หวดไม่ยั้งมือ

13. naughtyake

34
    0
    0
    ไอ่พวกนี้แม่งบ้าพลัง เอาอำนาจมาจากไหนมาจับกุม ตำรวจก็ไม่ใช่

14. YOK@MAI

YOK@MAI New Member Member

145
    0
    0
    สงสัยต้องชุมนุมแบบพันธมิตรมั่งแล้วครับ

15. naughtyake

34
    0
    0
    ผมว่าชุนนุมไป โดนรวบกันสนุกเลยคับ อย่างพวกเราคงต้อง แอบลองกันเหมือนเดิมคับ วิธีเดียวที่ดีที่สุด

16. YOK@MAI

YOK@MAI New Member Member

145
    0
    0
    ต้องไปกันเยอะๆครับผมว่าคงสนุกแน่ๆ
    :mad:..ทีม๊อบชุมนุมไม่โดนจับ..:mad:

17. kog-vigo

kog-vigo New Member Member

43
    0
    0
    เสาร๋ที่แล้วสาธร..รถเพียบเลยฮะแต่แปลกไม่มีตำรวจสงสัยกำลังยุ่งอยู่กะม็อบ
    ระวังกันหน่อยล่ะกัน ด่านตรวจหวดอย่างเดียว อิอิ

18. Jumm@nia

Jumm@nia New Member Member

590
    2
    0
    เยอะครับเสาร์ที่แล้ว เจอกันอาทิตน์นี้ครับ!

19. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ดอนเมือง ก็ เยอะน๊าๆๆๆ

นูโว บุญช่วย แรง มาได้

ลองมาดอนบ้างสิ ขำๆๆๆ

20. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ขโมยรูป รถ ที่วิ่งกันในดอน มาให้ดู

เผื่อหันมา ในดอนกันบ้าง :D:D:D:D:D

21. Uthairacing

Uthairacing New Member Member

28
    0
    0
    555+

22. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    เอา ลง รูป มา ป่าว

เล่น hi5 อ่ะ

23. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ขำอะไร วัยรุ่น​

24. sosweet

sosweet New Member Member

227
    4
    0
    หายไปนานกลับมาอ่านดู ยิ่งอ่านยิ่งขึ้น

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  25. sosweet

sosweet New Member Member

227
    4
    0
    อปพร.พวกเนี้ยเขาว่างกันมากเหรอไงนะ
    มาไล่ตีเราอยู่ได้ เฮ้อ....

26. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    อปพร บ้าอำนาจ ระวัง กันหน่อยก้อดี นะ ครับ

27. S+I+T

S+I+T New Member Member

115
    1
    0
  28. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    จัดไป...ครับเล่นมันกลับบ้างดิ

29. KUNG.SHOP

KUNG.SHOP New Member Member

6
    0
    0
    เกลียด หนัก อาสาเสือก เนี่ย สัก วันจะอุ้ม มัน ไป ถาม สะหน่อย ว่า มัน มาเสือก อะไรกับ ตำรวจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้