ที่เปิดกระบะหลังพัง เปิดไม่ออก ซ่อมที่ไหนดีคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บอล NV แม่, 3 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่า ปัญหาตามหัวข้อเลยครับ ไอ้พลาสติกตรงกลางมันเปิดไม่ได้ เหมือนมันติดอะไรไม่รู้ พอไปถอดน๊อตข้างในออก ก็ติดว่าไอ้ตัวล๊อกกระบะทั้งสองอันด้านข้าง มันโดนตุ๊ดตู่ล๊อคไว้ เลยถอดเข้าไปดูข้างในไม่ได้

พี่ๆแนะนำหน่อยนะครับ จะรับไปซ่อม ตอนนี้ เอาของใหญ่หนักๆใส่ไม่ได้เลย เปิดไม่ออก เลยยกเข้าไม่ไหว
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

1. ไม่เคยเจอกะตัวซะด้วยซิครับ...รอผู้มีประสบการณ์นะครับ...

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เอ ลองเอาภาพมาให้ชมได้ไหมครับจะได้ง่ายขึ้นครับ

3. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ไอ้ตุ๊ดตู่ที่ว่า มันใช่ตัวรีเว็ตที่ยิงยึดกลอนด้านในรึป่าวครับ ถ้าใช่ใช่สว่านเจาะลงไปตรงรูได้เลย ออกง่ายมาก

ยังไงมันก็ต้องเอาออกอยู่แล้วครับ แล้วไขน๊อตเปิดฝาด้านในออก จะพบกลไกด้านในครับไม่มีอะไรซับซ้อน

ดูว่าตรงไหนหลุดครับ :)

4. ขอบคุณมากๆเลยคับพี่ๆ ที่เข้ามาช่วยตอบกัน
    ตอนนี้รถไม่ได้อยู่ที่ผม ผมเลยไม่มีรูปให้ดู เดี๋ยวรถกลับมา จะรีบเอารูปให้ดูคับ

ตอบคุณ Ton940 : แม่นเลยคับ น่าจะไอ้รีเว็ตเนี่ยแหล่ะ แต่ว่า ถ้าเอาสว่านเจาะออกไป แล้วดูข้างในได้ แต่จะเอาอะไรยึดกลับล่ะครับ?
    ต้องมีเครื่องยิงรีเว็ตด้วยป่าวคับ?

5. romkloa

623
    2
    0

ถ้าไม่มีที่ยิงรีเว็ตใช้น๊อตเกลียวปล่อยใส่แทนก็ได้ครับแน่นดีด้วย :)

6. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ถ้าทำได้..จะทำมาที่ตึกผมทำงานก้อได้..ชินวัตร 3 (ช่างอาคาร) เครื่องมือมีพร้อม เดี๋ยวช่วยทำ..ไม่คิดตังหรอก.

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    พี่เสรีอยู่ชินฯ3เหรอ ใช่ที่ดินแดงป่ะ ไปแถวนั้นบ่อยเดี๋ยวแวะไปให้เลี้ยงข้าวนะ555

8. romkloa

623
    2
    0
    ชิน3 ไม่ใช่ตรงข้างหอวังเหรอครับ ขับรถผ่านทุกวัน :)

9. sayon

607
    11
    18
    ใกล้กับตึก Isuzu คับ ใกล้กับแยกลาดพร้าวคับ ยังไม่ถึงดินแดง เข้ามาได้เล้ยยยยย..:D:D:D

ใกล้กับตึก Isuzu ...ติดขัดไรย่านนี้ เข้ามาได้พี่..:D

10. พี่เสรีคับ มีเบอร์มั้ยคับ หลังจากได้รถแม่มา จะได้โทรไปขอความช่วยเหลือ
    ว่าแต่ ก่อนอื่น
    ขอบคุณมากๆเลยคับสำหรับความช่วยเหลือนะคับ

11. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ถ้า บางกาปิ ก็ โทร มา เลย เบอร์ อยู่ ซ้าย มือ
    ยินดีช่วยเหลือ :D:D

12. sayon

607
    11
    18

087-2097859 โทรมาได้ :D

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    087-2097859 โทรมาได้
    แต่โทรไม่ค่อยติดเลยอ่ะคับพี่อิอิอิ วันนี้ก็โทรหาอ่ะ

---------- Post added at 21:47:29 ---------- Previous post was at 21:47:09 ----------

087-2097859 โทรมาได้
    แต่โทรไม่ค่อยติดเลยอ่ะคับพี่อิอิอิ วันนี้ก็โทรหาอ่ะ

14. singcoohteam

5,303
    108
    0
    :)ฝั่งไหนครับพี่ ฝั่งเข้ากรุงหรือออกกรุงครับผม:rolleyes:

15. sayon

607
    11
    18

ขาเข้าจ้า..ปรกติมือถือจะเปิดตลอดนะพี่นอกจากแบตหมด...:D:D:D

16. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แบต หมด หรือ เปลี่ยน ซิม โทร หา กิ๊ก ค๊าบบบบ พี่ เส อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้