น้องใหม่ครับ nxสีแดง แปลงหน้า new ซีวิด

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย GoT_N, 13 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GoT_N

GoT_N New Member Member

30
    0
    0
    หวัดดี ครับ

ผมชื่อ ก๊อตนะครับ

อยู่แถวหนองจอก

พอดีรถไปชนมา พ่อเลยแปลงหน้าใหม่ให้ ออกเปนอย่างนี้ ช่วยวิจาณ์กันด้วย

เรื่องคือว่า ผมเอารถไปชนมา หน้าไฟ หน้า nx ไม่ได้ หรือแพงไปก็ไม่รู้พ่อเค้า
    ก็เลยให้ช่างที่อู่เอาไฟหน้าซีวิดดวงละ700 เอง ใส่แทน แล้วออกแบบใหม่ ก็เบ็ดเส็ดผมไปแค่10000 เอง ค่าสี ค่าช่าง ค่าอุปกรณ์ต่างๆ
    (พอดี พ่อเปิดอุ่ทำสีด้วย ใครอยากทำติดต่อมาได้นะครับ รับประกันภัยด้วย)
    อยู่แถวหนองจอก
    อย่างไงก็ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ

E-mail [email protected]

Tel. 0876999646 ,0800853434

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ยินดีต้อนรับครับ สวยดีครับ

3. tonne

tonne Guest

0
    0
    0
    สวยมากคับ อยากทำมั่งจัง แต่ตังหมด แหะๆๆ

4. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    สุดๆเลย เท่ส์ดี

5. keacha

keacha New Member Member

31
    0
    0
    สวัดดีครับรถสวยจังผมก็อยู่แถวหนองจอกทักทายกันบ้างนะครับอย่าลืมมามีดติ้งนะครับอยากเห็นตัวจริง

6. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ
    ว่างก้อมามิ๊ตติ้งนะครับ
    สวยดี

7. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    หล่อไม่เหมือนใครครับ

ผมอยู่แถวลาดกระบัง ถ้าเจอกันก็ทักทายกันได้นะครับ

ว่าแต่ร้านอยู่แถวไหนครับ เพื่อจะแวะไป กำลังอยากทำสีครับ

8. GoT_N

30
    0
    0
    อยากไป มิสติ้งนะครับ แต่ติดธุระพอดี

ไว้จัดแถวๆๆ รามอินทรา เกษรตร หรือ ลาดกระบัง

ผมไปชัวส์

อิอิ

ขอบคุนมากครับ

9. GoT_N

30
    0
    0
    อยู่แถวๆตลาดหนองจอก อ่ะครับ

ถ้าจะมาเด่วผมบอกทางให้ นะครับ

ติดต่อมาก็ได้ครับ 087 6999646 อยากได้สีแบบไหน สีอารัย บอกผมเด่วให้ช่างจัดการให้ ราคากันเอง ครับ

10. namay

namay New Member Member

21
    0
    0
    สวัสดีครับผมก้อแถวหนองจอก(สน.ประชาสำราญ)ไปคาร์ฟูบ่อยนะถ้าเจอทักได้ครับ..(กำลังอยากทำสีพอดี..อิอิ):D

11. keacha

31
    0
    0
    เปลี่ยนไฟหน้าไม่ตรงรุ่นเดิมอย่าลืมแจ้งขนส่งด้วยนะเตรียมใบวิศวะรับรองการดัดแปรง ใบเสร็จค่าอะไหล่ คู่มือการจดแฃแฃทะเบีนแจ้งขนส่งตามพื้นที่ๆจดทะเบียนหรือในหน้า18 มิฉนั้น ตรอ.จะตรวจให้ท่านไม่ผ่าน

12. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ขอบคุณครับผม

13. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    อยากเห็นรูปที่เต็มคันกว่านี้อ่าค้าบ น่าจะสวยเหมือนกานน้อ อิอิอิ

14. first_mayri

239
    0
    0
    อ้าวของผมแจ้งเปลี่ยนสี
    ตอนที่แจ้งทำหน้าใหม่แล้วอะครับ
    เค้าไม่เห็นว่าอะไรเลยอะ
    งง

15. keacha

31
    0
    0
    ตามระเบียบตรวจสถาพหากมีการแก้ไขดัดแปลงจากการขอจดทะเบียนในคราวแรกต้องแจ้งต่อนายทะเบียนในกรณีของคุณเจ้าหน้าที่อาจลืมตรวจส่งผลให้ในการตรวจเพื่อชำระภาษีหรือโอนเปลี่ยนกรรสิทเจ้าหน้าที่อีกสำนักงานหรือคนอื่นจะให้คุณทำการแจ้งด้วยทางที่ดีไปแจ้งแล้วให้เจ้าหน้าที่บันทึกลงในเล่มกันไว้ก่อนดีกว่าในหน้า18

16. first_mayri

239
    0
    0
  17. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    ที่ทำงานผมก็อยู่แถวมีนบุรีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

18. GoT_N

30
    0
    0

พอดีเกิดอุบัติเหตุ นิดหน่อย

คือว่ารถผมมันโหลด อยู่แล้ว ที่นี่ไปแปลงหน้ามา หน้ามันยาวออกมาตากของเดิม 25 เซน

จึงทำมห้เวลา ขึ้ง ลง เนิน ทำให้ขูด นิดหน่อย แต่พอดีวันนั้นขึ้นที่จอดรถ นิด้า เนินมันสูงและชั้นอ่ะครับ

เลยกระแทกขึ้นไป กันชนข้างล่างเลยแตก ครับ

ตอนนนี้กำลังทำสีอยู่ครับ และกำลังจะยกขึ้น พอดีของเดิมผมไปตัดสปิงมา จะเปลี่ยนใหม่ไม่รู้ดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ ถ้ามีใครขายหรือราคาถูกยังไงช่วยบอกทีละกันนะครับ ขอบคุนครับ

ปล. เรื่องทำสีใหม่ โดนพ่อด่าไปที นึง ผมบอกพ่อว่ากลัวไรบ้านเปิดอู่สี พ่อจ่ายตัง ผมไม่ได้จ่ายผมต้องกลัวไร 5555+ (ขำๆ พ่อผมชิวๆ )

19. Phantom_Art

Phantom_Art New Member Member

51
    0
    0
    อ้าว เจอญาติอีกแล้วครับท่าน
    ผมก็เรียนโทอยู่ที่ NIDA เหมือนกัน ชื่อ Art เรียน YMBA (วันธรรมดาหลังเลิกงาน)
    ขับ NX สีขาว ครับ ว่างๆเจอกันคุยกันได้ครับ (081) 626-2552

20. first_mayri

239
    0
    0
    กำๆๆๆ
    คร่าวหน้ามิ๊ตติ้งมาเจอกานนะครับ
    เราเด็กๆเหมือนกาน
    อิอิ
    มานะโทรมาก่อนก้อได้

21. GoT_N

30
    0
    0
    อ่อ ผมเคยเห็นครับ สีขาว ที่นิด้า แม๊กซ์สวยดีครับ

ผมไปอ่านหนังสือที่นู้น ไม่ได้เรียนที่ นิด้า ครับ ไปอ่านหนังสือที่ห้องสมุดอ่าครับ

เด่วามาว่างๆ ผมไปนิด้าโทรหาละกันะนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้