เปลี่ยนคลัชมาทำไมมันสั่นตอนถอยหลัง....

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 2 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    คือผมไปเปลี่ยนเป็นคลัชผสมทองแดงมาครับเป็นแบบแผ่นนะครับ
    ไม่ใช่แบบก้อน อัตราเร่งเป็นที่น่าพอใจมากครับแต่ติดอยู่เรื่องเดียว
    เวลาเลี้ยงคลัชตอนจะออกตัวรถจะสั่นมากโดยเฉพาะเวลาถอยหลัง
    อายยามที่มาโบกรถมาก มันจะสั่น กึก กึก แต่เวลาถอนคลัชเพิ่มมันก็เงียบลง
    แต่ถ้าถอนมากรถมันก็ถอยหลังเร็วขึ้นถอยหลังจอดเข้าซองมันก็นะ ถอยเร็วเดี๋ยวได้ครูดกันบ้าง
    เลยอยากถามท่านที่มีประสบการว่าที่มันสั่นนี่มันเป็นปกติของคลัช
    ประเภทนี้ใช่ไหมครับ:)

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    รออีกสักพัก

พอมันจับเต็มหน้า จะดีขึ้น

หรือไม่ก้อ ชินไปเอง

3. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ครัส เปลี่ยนมาแรกๆ ต้องขับไปก่อนครับ

รอให้หน้าผ้าครัส จับเต็มกับหน้าฟายวีลก่อน แล้วอาการสั่นๆ ก็จะค่อยๆ ลดลงครับ

ซักพักก็จะขับง่ายขึ้น

4. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    ศึกษาใว้ก่อนว่าจะเปลี่ยนอยู่

5. BOWYER

318
    16
    0
    ขอบคุณนะครับที่เข้ามาให้คำตอบ ผมก็นึกว่ามันมีอะไรผิดปกติซะอีก

6. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ขอถามต่อหน่อยนะครับ

ที่ทำมาทั้งหมดเท่าไรครับรวมค่าแรงด้วยเลยมั้ยครับ แล้วทำที่ไหนมีเบอร์โทรติดต่อมั้ยครับ แล้วมีรายละเอียดอะไรอีกมั้ยครับ ครัชแข็งกว่าเดิมเยอะมั้ยครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เป็นเรื่องปกติครับสักพักก็หายครับ

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ

9. BOWYER

318
    16
    0
    ทำที่น้องดิวครับ ธนสันต์คลัช อยู่แถว the mall บางแค ทำมา 4850 บาทครับ
    เปลี่ยนจานเป็นแผ่นผ้าผสมทองแดง หวีใช้ของเดิมเสริมแหนบ เปลี่ยน seal เกียร์
    เปลี่ยนลูกปืนคลัช 2 ตัว ไม่แข็งเลยครับเหมือนเดิมทุกอย่าง อ้อ ราคารวมค่าแรงแล้วนะครับ
    tel 081 565 3002 ลองคุยก่อนได้กันเองดีครับ

10. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ
    คลัชแบบแผ่น กับแบบก้อน ต่างกัน ยังไง หรือเหมือนกัน
    ราคานี้ ลดฟลายวีล ด้วยหรือเปล่า ครับ

11. BOWYER

318
    16
    0
    ไม่ได้ลดฟลายวิวครับแค่ล้างหน้ามันครับ แบบก้อนเหมาะกับพวกเครื่อง B มากกว่าครับ
    ผมเดิมๆใช้แบบแผ่นพอครับ

12. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ผมลองโทรไปแล้วครับให้คำปรึกษาดีมากครับ

เดี๋ยววางเมื่อไรจะเข้าไปทำครับ ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้