ขอเซียนNeonช่วยตอบหน่อย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Super_gang, 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    1 ขอ ความรู้ เรื่องอาการที่จะแสดงให้เรารู้ว่า สายพานเราใกล้เวลาที่จะต้องเปลี่ยนแล้ว
    2 น้ำมันเบรคที่เพื่อนๆ ใช้อยู่ยี่ห้ออะไรหรือ รถผมใช้แล้ว ตอนเบรคมีเสียงดัง ผมกำลังจะเปลี่ยนใหม่
    3 จำเป็นหรือไม่ที่เราต้องล้างหม้อน้ำ แล้วล้างกี่ปีครั้ง
    4 อยากได้ร้านทำท่อดีๆๆ ใครเคยไปทำมาบ้าง ผมอยากตัดแคทออกแล้วทำท่อใหม่
    อยากได้คล้ายๆๆกับพี่ฮิม

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0

1.ดูสภาพสายพานว่ามีรอยร้าวแตก ขาดหรือเปล่า (สายพานได กับเพาเวอร์)
    ถ้าตามปกติ เปลื่ยนปีละครั้งกำลังดี
    2.เบรกมีเสียงดังไม่เกี่ยวกับน้ำมันเบรกหรอกครับ (อยู่ที่ผ้าเบรก) ส่วนใหญ่ใช้น้ำมันเบรก DOT 3 ขึ้นไปจะดีกว่า ยี่ห้ออะไรก็ได้ แล้วก็ถ้าจะให้ดีเปลื่ยนปีละครั้ง
    3.เหมือนกันครับถ้าให้ดีปีละครี้ง
    4.ปกติผมทำที่ เฉลิมเฮดเดอร์ เกษตร-นวมินทร์ ทำที่นี่ประจำ หลายคันแล้ว
    ทั้งนีออนและอื่น ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้