ปรึกษาเรื่องปรับหนืด Tein Type Flex

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย almostcoin, 31 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    วันนี้ เพิ่งได้ Tein Type flex มาชุดหนึง ควรปรับหนืดที่ระดับไหนครับ รถผมติดแก๊สด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ปรึกษาข้ามปีกันดีกว่าคับคิคิ

3. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ผมว่าความชอบของแต่ละคนต่างกันนะครับ ลองไล่ๆดูดีกว่าครับ ลองจากอ่อนไปแข็งก็ได้ครับ
    หรือเริ่มจากระดับกลางก่อนก็ไม่แปลกครับ ลองดูครับ ผมใช้ยังปรับเป็นเดือนเลยครับกว่าจะถูกใจ

4. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    วันนี้ไปลองเซ็ตมาแล้วครับ ปรากฏว่าลองหมุนตามเข็มไปจนสุด ซึ่งมันควรจะหนืดสุด วิ่งไปซักพักปรากฏว่า มันเด้งเป็นม้าเลย เลยปรึกษาเพื่อน ปรากฏมันบอกว่า ถ้าเด้งแปลว่าโช้คเอาสปริงไม่อยู่ ก็คิดว่างานเข้าแล้ว เลยเช็คกับคนที่ขายมาให้เค้าบอกว่า แข็งสุดต้องปรับทวนเข็มจนสุด ปรากฏว่า หนึบมาก สมค่าเงินที่ซื้อไป แต่มีข้อสงสัยครับ ทำไมชุดอื่นเค้าหมุนขวาแล้วหนืดสุดแต่ของผมเป็นหมุนซ้ายถึงจะหนืดครับ มันเป็นเพราะอะไร ใครทราบรบกวนให้ความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ของผมชอบหน้า 4 หลัง 5 ครับ หนึบดีครับ

5. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ยินดีกับโช๊คใหม่ด้วยครับ อย่าคิดมากเลยใช้แล้วพอใจก็ok แล้ว

6. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ปรับตามเข็มสุดก็แข็งสุดแล้วครับมันเลยเด้ง

จิงๆแล้วก็ต้องลองปรับให้มันแข็งสุดแล้วลองขับดู แล้วค่อยปรับลงมาเลื่อยๆจนถึงจุดที่เราพอใจครับ

7. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    นิ่มๆ หน่อยก็ ให้สาวนั่งอะคับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ปรับตามความฟิวที่เราต้องการเลยครับ เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้