ผู้รู้ตอบทีครับว่าเครื่องอ่ะไร 5k/7k

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย B-Boyza, 1 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    ช่วยตอบทีครับว่านี่เครื่องรุ่นอ่ะไรทำอ่ะไรบ้าง

2. fuct

fuct New Member Member

39
    0
    0
  3. PohPoh

PohPoh New Member Member

20
    0
    0
    โอ้ว... เคใส่ซุป ท่าจะกลมกล่อม รอเซียนมาเหลาคับ

4. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    น่าจะ4k ครับ แปลงเป็นหัวฉีด กล่องmsd แปลงคอยจานจ่าย ใส่ซุปหรือเทอร์โบ ใส่กล่องecu
    ว่ากันง่ายๆแปลงเป็นหัวฉีดเพื่อใส่เทอร์โบครับ
    ใส้ในน่าจะไม่เดิมครับ น่าสนจัยดี

5. B-Boyza

273
    1
    0
    upปายครับ

6. OatTrasH

OatTrasH New Member Member

211
    0
    0
    ดูยากเนอะว่ามันเครื่องอะไร แต่เค้าจะเอา 5k มาแปลงหัวฉีดหรอเนี้ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2010
  7. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    ตามนั้นครับ
    กี่เคไม่แน่ใจนะครับ
    ที่ทำก็น่าจะซุป 1 ชุดครับ
    สร้าท้อไอดีใหม่และจัดการใส่ชุดหัวฉัดลงไปครับ

อันนี้เคเทอร์โบ

เคซุป

8. B-Boyza

273
    1
    0
    เซียนเค ซุปออกมาชี้แนะแล้วครับ ขอบคุณครับ
    แรงป่าวคัฟพี่ ทำแบบนี้แล้วบานปลายไหมครับ งบประมาณเท่าไรครับ

9. BuddyJz

301
    1
    0
    ขออณุญาติตอบนะครับ (ไม่ใช่เซียนเค)

เครื่อง เคโบอะ ได้ปลาย วิ่ง 200 กว่าเลยทีเดียวในบอดี้ Dx 4ประตู
    แต่ต้องระวังเรื่องระบบน้ำมันนะครับ อาจจะไฟใหม้ได้ง่ายๆๆเลย

เครื่อง เคซุป ยังไม่เคยลอง แต่เท่าที่ศึกษาปลอดภัยสุดครับ
    เรื่องราคาต้องอยู่กับว่า ชุดซุบที่ได้มาราคาแรงแค่ไหนครับ
    ส่วนเรื่องอื่นๆๆนอกจาชุดซุบ ไม่น่าเกิน หมื่น
    ถ้าจบๆๆแบประหยัดเท่าที่ลองคุยกับพี่ชาย ไม่น่าเกิน 2 หมื่น
    ส่วนความแรงเพิ่มจากเดิมแน่นอนครับ
    ระบบการทำงาน ใช้แรงเครื่องในการปั่นซุบ
    และการจายน้ำมันก็จ่ายตรงซุบเลยครับแล้วอัดเข้าไปในไอดี ครับ

ถ้าเอาแบบในรูปแรงที่ท่านบอยเอามาให้ชมนั้น
    งบบานแน่นอน ครับ

เครื่องเค อยากให้แรงไม่ยากหรอครับ เครื่องพื้นฐานก็ 150-160 สบายๆๆแล้วครับ
    ถ้าโมคาร์บูเดิมดีดี ระบบไฟดีดี รวมถึงการจูนให้เหมาะสมพอแล้วครับสำหรับใช้งาน 180 ก็ไปถึง
    ไม่จำเป็นต้องคาร์บูคู่หรอครับท่านเชื่อผม (จากการใช้งานจริงนะครับ)

ผืดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
    ปรึกษาเรื่องเครื่องเค โทรมาได้ครับ 086-1683315 สรรค์ ครับ
    (แก้มาหลายที กว่าจะจบ)

10. B-Boyza

273
    1
    0
    ขอบคุณมากๆเลยน่ะครับที่มาให้ความรู้กัน

น่าสนใจเลยที่เดียวเคซุป สำหรับคนที่อยากโหดด้วยเครื่องเค

11. BuddyJz

301
    1
    0
    จัดไปครับ

ทำแล้วขอชมบ้างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้