ป้กกันรอยหินกระเด็นกันยังไงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 29 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    คือเห็นรถบางคันใส่ลิ้นหน้าแล้วก็เตี้ยกว่าผมอีก
    แต่ทำไมไม่เห็นมีรอยหินกระเด็นใส่เลยครับ รถผมนี่เต็มเลยครับเป็นจุดขาวๆ
    ผมก็ไม่ได้จี้ตูดคันหน้านะครับ ทิ้งห่างพอควรมันมีวิธีป้องกันไหมครับ:p
    กะว่าถ้าออกต่างจังหวัดจะเอาพลาสติกใสที่ใช้ wrap กล่องมาห่อกันชนแล้ว
    เขาจะหาว่าบ้าไหมเนี่ย 5555:cool:

2. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    ที่แน่ก็ ถ้าขับตามรถสิบล้อต้อ งมีหินกระเด็นแน่นอน ยังไงถ้าทางไม่ดีขับช้าหน่อยคับ จะได้ไม่เป็นรอยเยอะครับ รถผมโดนเต็มเลยครับ เจ้าของเดิมไม่ค่อยระวัง เต็มกันชนเลย ผากระโปรงหม้อน้ำไปหมด กระจกหน่าก็แตกด้วย ผมไม่ตามรถสิบล้อแล้วครับ จะแซงก็ตีห่างเลยคับ

3. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ปัญหาเดียวกันเลยครับ ทั้งกันชนหน้า แล้วก้อขึ้นไปยันฝากระโปรง
    เท่าที่สังเกตุจะเป็นช่วงที่วิ่งต่างจังหวัด ก้อต้องวิ่งห่างๆคันหน้านะครับ

4. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ผมเป็นยันกระจกหน้าเลยครับ T_T

ฝาเคฟล่าตัวนอก ถอยมาเนียนๆ ตอนนี้ไม่เนียนแล้ว...

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    คงเป็นเหมือนกันหมด ต้องทำใจเอาครับ
    พอโดนเสียงดังแป๊ะ หรือเปี๊ย "โดนอีกแล้วกู "

6. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ทำใจคับ รถใช้งาน มันต้องมีบ้าง

7. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ผมก็พึ่งโดนอาทิตย์ก่อนรถหกล้อมันวิ่งมาโปรยหินใส่เต็มหน้ารถไปหมดเสียงอย่างที่ว่าเลย
    รีบเบรคแล้วจอดลงมาดูเซ็งมากๆพรุนไปหมด :cry::cry::cry:

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    บอกได้คำเดียวว่า ต้องทำใจครับพี่น้อง

9. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ทำใจแล้วก็ต้องทำเงินด้วยครับ 555

10. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    55555 ขอบคุณทุกท่านครับ หัวอกเดียวกัน ล้างรถไปพอเห็นรอยใหม่ๆเกิดขึ้น
    ก็เสียอารมณ์ทุกที สงสัยต้องเอา plastic ที่ใช้ห่อกระเช้าปีใหม่มาหุ้มดู
    แล้วจะมารายงานนะครับ

11. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    สงสัยต้องใช้ตัวที่เป็นหนังสำหรับกันหินกระเด็น ของ honda access อะคับ คลุมทั้งกันชน กับชายฝากระโปรงหน้าอะคับ เคยเห็นมีเพื่อนๆในคลับใส่อยู่อะคับ แต่อย่างว่าคับ หายากมากๆ ขับตามรถสิบล้อต้องทำใจคับ มันหล่นมาทีกระจายเป็นสะเก็ดระเบิดเลย ไม่รู้จะหลบไปทางไหน

12. Nong EK_Club Chaing Mai

Nong EK_Club Chaing Mai New Member Member

7
    0
    0
    เคลือบสีดี ๆ น่าจะช่วยได้คับ

13. chai119911

chai119911 New Member Member

49
    0
    0
    ของผมก็เต็มเลยครับ ขาวเป็นจุดๆแต่เป็นมากเฉพาะที่ลิ้นนะครับกันชนไม่มีรอยเลยน้อยมากคงเป็นเพราะทำสีมาไม่ดีแน่เลย

14. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ของผมเยินไปหมดและ

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ต้องทำใจคับ ถ้าวิ่งทางไกล หรือผ่านถนนลูกรังบ่อยๆคับ

16. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ความรู้สึกนี้เลย :cry::cry:

17. TodEK

TodEK New Member Member

3
    0
    0
    พรุนเหมือนกันอ่ะ

18. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เพิ่งโดนมาหมาดๆ เลยครับส่งท้ายปี เส้นทางเชียงใหม่ เล่นซะกระจก ร้าวเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้