น้ำมันเครื่องหาย สาเหตุจากอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 3 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ฝาไม่เยื้อม กรองไม่เยื้อม ใต้ท้องรถก็ไม่มี ภายนอกไม่มีเยื้อมออกมาครับ แล้วมันหายไปไหน หรืออกไปทางท่อ มาจากแหวนลูกสูบมีปัญหารึเปล่าครับ ถ้างั้นควันต้องออกมาสีขาวใช่มั้ยครับ นี่ควันออกมาปกติ ทุกอย่าง หรือว่า น้ำมันเครื่อง ptt racing มันแห้งเร็วแบบนี้อยู่แล้ว ขับได้สัก 3000 กว่าๆกิโกได้มั้งครับ จากเกือบขีดบน ลงมาอยู่ขีดล่าง หรือมันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว หรือยังไง ใครทราบช่วยบอกให้กระจ่างหน่อยครับ ขอบคุณครับ มากๆครับ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ซัดรอบสูงบ่อยหรือป่าว มันอาจจะหายตอนซัดรอบสูงๆครับ

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถ้าขับรอบสูงเป็นประจำน้ำมันเครื่องก็จะหายไปครับ แต่ไม่มากเป็นเรื่องปกติของเครื่อง b ครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตามที่บอกมา มันก็น่าจะปกตินะครับ

5. darkspeed

darkspeed New Member Member

37
    3
    0
    หายถึงขีดล่าง เติม1 ลิตรจะพอดีเลย ผมก้อหายประจำ ตีนหนัก

6. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ว่าแล้ว นึกว่าประเก็นรั่วซะอีกเรา
    ขอบคุณค่ะ

7. DaiSy_14

731
    4
    0
    ขอบคุณครับ โล่งไปที

8. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ถ้าอย่างอื่นปกติ ไม่มีปัญหา แต่ซัดเทคเปิดแปร๊นๆๆๆ บ่อยๆ ยาวๆ ก้เรื่องปกติคับ

9. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยม

10. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ptt racing ความหนืดมันตั้ง 50 ยังหายหรือครับ ผมเคยใช้ ptt super synthetic
    ก็หายเหมือนกันครับแต่ความหนืดมัน 40 ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาใช้ valvoline max life
    มันก็ฟร่องนะครับแต่ก็พร่องน้อยกว่า ptt super synthetic มาก
    ว่าจะลองใช้ total 10w-50 ดูบ้างว่าจะหายหรือเปล่า

11. DaiSy_14

731
    4
    0
    รอการวิเคราะห์ต่อไปครับ

12. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    รอฟังด้วยครับ
    ของผมก็เป็น พักนี้หายเยอะเหมือนกัน
    แต่ก่อนไม่เห็นหายเลย น้ำมันก็เดิม valvoline 5w30 คนขับก็เดิม

13. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ผมเติม ptt ซุปเปอร์ ปรกติ ไม่มีหาย

14. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ของผมก็ PTT racing ครับ หายนิดหน่อย เพราะชอบลากรอบ D16Y4 แรงไม่ค่อยมี ....แหะๆ

15. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ตอนรอบสูงๆเราไม่ทันได้เห็นควันมั้งครับ..อิอิ
    ต้องลองให้คนอื่นเอาของเราไปซัดแล้วเราขับตามดูครับ..ชัดเจน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้