ข้อสงสัยเรื่องโช้ค koni

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pitsanukon, 2 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pitsanukon

pitsanukon New Member Member

31
    0
    0
    ตอนนี้โช้คคู่หน้าของผมใหลมีน้ำมันออกมาตรงหัวโช้คตรงที่ปรับหนึด
    อยากรู้ว่ามันซ่อมได้มั้ยหรือว่าซ่อมแล้วมันใช้ได้ไม่เหมือนเดิมขอความคิดเห็นของผู้มีประสบการหน่อยครับหรือซ่อมที่ใหนดีครับ โช้คกระบอกเหลืองครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    รอคนข้างล่างมาตอบครับ

3. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    นอกเรื่องนิดหนึ่ง

ราคา koni ราคาเท่าไรมีรุ่นไหนบ้างครับแนะนำนิดหนึ่ง

4. ถ้ามันรั่วรู้สึกว่าต้องเปลี่ยนแกนครับ
    แล้วก้อจาปรับไม่ได้เหมือนเดิม

รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะ...ผมรู้คร่าวๆ

5. BabaSs

BabaSs New Member Member

81
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ

เคยมีปัญหาอย่างว่ามาแล้วตอนใส่ครั้งแรก มีน้ำมันเยิ้มออกมาตรงหัวโช๊คที่เป็นเบ้า เนื่องจากร้านที่ใส่ลืมเอาบูชยางที่ให้มาใส่เข้าไปในแกนโช๊ค เวลากระแทกหรือจั๊มบ่อยๆ ก็เลยพัง เอาไปซ่อมได้สักพักก็เจ๊งอีก เลยเปลี่ยนใส่ชุดใหม่ไปเลยเพราะซ่อมไปแล้วก็ไม่เหมือนเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้