ประตูหลังซ้ายเปิดไม่ออกครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 23 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    แต่ถ้าเปิดจากด้านในมันเปิดได้ครับแต่เปิดจากด้านนอกไม่ได้ตอนนี้มือเปิดด้านนอก
    หักไปขานึงแล้วครับ อาการนี้ให้ช่างเขาแก้เองดีหรือทำเองได้ครับ แล้วมือเปิดที่มันหัก
    ไปขานึงนั้นมันเอากาวตราช้างติดอยู่ไหมครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    หาซื้อมือสองของแท้ เอาไปให้ช่างเปลี่ยนดีกว่าครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    อันที่หักก็คงต้องซื้อมาเปลี่ยนครับ

ส่วนอันที่เปิดจาด้านนอกไม่ออกก็ดูว่ามีเลื่อนตัวล๊อคป้องกันเด็กเปิดจากด้านนหรือเปล่า

4. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    อันนี้มันล็อคเด็กครับไม่ให้เปิดจากข้างในอ่ะครับแต่อาการเปิดจากข้างในออกแต่เปิดจากข้างนอกไม่ออกคงเป็นเพราะข้างในกลอนประตูคงมีอะไรหลุดซักอย่างครับ ส่วนมือเปิดหักแนะนำว่าเปลี่ยนดีกว่าครับราคาไม่เท่าไหร่ ติดกาวไปใช้ได้ไม่นานก็หักเหมือนเดิม

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ตอบใหม่ละกันครับ ขอโทษด้วยอ่านคำถามครั้งแรกไม่ละเอียด :p

เปิดจากด้านนอกไม่ได้ของผมเคยเป็น เนื่องจากตัวพลาสติกที่เป็นสลักหุ้มเหล็กดึงกลอนประตูมันหลุด รื้อประตูมาใส่ใหม่ 2-3 รอบแล้วก็หลุดอีก ก็เลยใช้เคเบิลไทร์รัดไว้ ก็ใช้มาเกือบปีแล้วยังไม่หลุดเลยครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เก็บข้อมูลครับ

7. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    มัดไว้เหมือนกันอ่า

8. bankcs19

bankcs19 New Member Member

11
    0
    0
    มือเปิดประตูด้านนอกหลังขวาของใหม่แท้ราคา 820 ครับ ที่วรจักร(แต่ละด้านไม่รู้เท่ากันหรือเปล่า)
    เป็นสีดำนะครับต้องไปทำสีเอา แต่ใส่สีดำทั้งสี่ประตูก้เท่ใช่เล่น

9. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    แกะแผงประตูออกดูดิ แล้วจะเห็นเอง ไม่ได้กวนนะแต่ไม่รู้จะอธิบายยังไงอ่ะ บูชล็อคขาเหล็กที่เอาไว้เกี่ยวกับกลอนมันแตก ตรงตำแหน่งของมือเปิดนั่นแหละ ลองดูครับ

10. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    แกะแล้วครับบูชมันแตกจริงๆ ก็เลยจะเอาลวดมัดตัวสลักแต่มือมันเข้าไม่ได้ครับ
    เลยประกอบแผงประตูกลับเข้าไปใหม่แล้ว เพื่อนๆที่เอาเคเบิลไปรัดมีเทคนิคยังไงกันครับผมสอดมือได้แค่ข้างเดียว
    แต่พอไปโดนแกนที่ตรงปลายมันมีบูชพลาสติกมันก็หลุดทันทีเหมือนกันต้องยัดมันกลับเข้าไปอีกทำอยู่ 2-3 รอบ
    ไม่ไหวแล้วนอนดีกว่า

11. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เคยเห็นกิ๊บหนีบผมที่เป็นแบบตัวดำๆเล็กๆยาวๆป่ะนั่นแหละใช้ได้เลย

12. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    เก็บเกี่ยวความรู้

13. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    แกะแผงออกมาเลยครับ เจอแน่ว่าเป็นที่อะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้