ใส่กรองแบบนี้แล้วจะเป็นยังไงบ้างคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aek_aya, 27 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    :)
    รูปนี้ผมถ่ายมาจากเต้นที่เพื่อนผมอยู่นะคับ เขาเพิ่งได้ nv คันนี้มาใหม่

ถ้าผมจะใส่อย่างนี้มั่งจะดีหรือเปล่าคับ (แต่เป็นกรองมิเนียมนะคับ)

ทุกคนคิดยังไงคับ หรือมีใครใส่อยู่บ้างคับ :)

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ถ้าเป็น กรองแสตนเลส ของ Hurricane น่าจะ แบนกว่านี้นิดนึง
    ทรงนี้ มั้งครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    ใส่บริเวณนั้น น่าจะดูดเอาอากาศร้อนเข้าไปนะครับ
    เพราะอากาศร้อนน่าจะขึ้นสู่ด้านบน ไปอยู่บริเวณด้านล่างฝากระโปรง
    น่าจะวิ่งแย่กว่า เดินท่ออากาศไป บริเวณที่มีอากาศเย็นนะครับ

ส่วนทรงของกรอง แล้วแต่คนชอบนะ
    ผมชอบทรงนี้ครับ

เคยใส่ทรงแบบด้านบนแล้ว วิ่งดีกว่ากรองเดิมๆ เยอะครับ
    เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ส่วนเครื่องคาร์บูใครใส่กรองกระดาษ ทรงเดิมอยู่
    อยากเปลี่ยนกรองแสตนเลส ยี่ห้อ Hurricane เค้ามีบริการกรองเลส
    ทรงเดิมนะครับ ไม่ต้องทำไรเลย ยัดแทนลูกเดิม อากาศ เข้ามากกว่าเดิม เพียบ

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามด้านบนเลยครับ
    ความรู้เพียบๆครับ

---------- Post added at 22:32:01 ---------- Previous post was at 22:31:44 ----------

ตามด้านบนเลยครับ
    ความรู้เพียบๆครับ

4. aek_aya

142
    1
    0
    ขอบคุณหลายๆคับ ขอรบกวนต่อเลยนะคับ
    ผมสนใจกรองแสตนเลสทรงเดิมคับ ไม่ทราบว่า หาได้ที่ไหน แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอคับ
    ผมอยู่อยุธยานะคับ ตลาดพูนทรัพย์มีหรือป่าวคับ
    :)ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ:)

5. slimant

1,271
    4
    0
    เห็นขายที่คลองถมนะครับ
    ร้าน Hurricane มาเปิด บูท ขายของตามงานบ่อยๆนะครับ
    ถ้าไม่สะดวกก็ โทรไปที่ Pro-Advance เลยคับ
    มีบริการส่ง

เรื่องราคา แล้วแต่ร้านนะครับ
    ที่เห็นก็ ประมาณ 800-1000 บาท ครับผม

6. ae 80

ae 80 New Member Member

75
    1
    0
    เอามั้งคับ

7. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  8. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ผมก็ใช้ Hurricane

9. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ขอบคุณครับ ผมก็อยากได้เช่นกันครับ

จะลองดูว่าแถวบ้านมีหรือเปล่าว

10. aek_aya

142
    1
    0
    เยี่ยมเลยคับ :) ปีใหม่ไปแล้วต้องไปหามาใส่ซะหน่อบ อันเก่ามันแย่แล้วคับ:p

ขอบคุณมากๆเลยคับ:D

11. slimant

1,271
    4
    0
    Happy New Year ทุกท่านคับ

12. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    เคยใส่ครับผม

อิอิ

13. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    แป่ว ถ้ารู้ว่ามีกรองเดิมที่เป็นเลสคงไม่ต้องตีท่อใส่กรองเปลือยให้เปลืองเงินนะเนี่ย แง แง อู่ไม่บอกเรา

14. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ผมว่าไม่น่าเวิร์คนะครับ เพราะนอกจากเรื่องอากาศร้อนแล้ว ระยะทางเดินของท่ออากาศก็มีส่วนกับสมรรถนะของรถยนต์ด้วย ถ้าจะให้เดารถที่เห็นในรูปรอบต่ำต้องวิ่งไม่ค่อยออกแต่พอรอบสูงขึ้นค่อยวิ่งดีขึ้นเพราะอากาศเข้าได้เร็วครับ

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ทุกๆความเห็นเป็นประโยชน์มากมายครับ
    พ้มเลยต้องหันมาเล่นแบบเปลือยมั่ง
    กระฉูดกว่าเดิมเยอะเลยขอบอก

16. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    รวมตัวกันซื้อไหมครับ จะได้ต่อรองได้
    ผมสนใจตัว กรองเครื่องคาบู อ่ะครับ

17. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    รวมตัวกันซื้อไหมครับ จะได้ต่อรองได้
    ผมสนใจตัว กรองเครื่องคาบู อ่ะครับ

18. PL-7163

PL-7163 New Member Member

31
    0
    0
    มาหาความรู้ครับ..

19. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แบบคุณaek_aya ผมว่าก็สวยดีนะครับ แต่ระวังหน้าฝนนิดนึงครับ ละอองฝนจะตีขึ้นมาแทนลมน่ะครับ

20. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ผมใส่กรองเปือยแบบนี้ครับ[​IMG]

21. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    อยากใส่บ้างอ่ะครับ ค่าทำแพงไหมครับ ต้องทำไงบ้าง ทำแล้วมีข้อดีข้อเสียยังไง เล่าให้อ่านหน่อยได้ไหมครับ

22. apa375

apa375 Member Member

100
    11
    18
    ผมว่าน่าจะใส่ ของ HKS ดอกเห็ดนะครับ

รถผมหัวฉีดใส่แล้วรอบขึ้นดีกว่า

ลูกละ 1500 เเอง

แต่ใช้ไป 30000 โล ก็ต้องเปลี่ยนหรือไม่ก้อ

ดูที่ฟองน้ำว่าหายไปป่าว แล้วค่อยเปลี่ยนอ่ะครับ

---------- Post added at 22:49:27 ---------- Previous post was at 22:49:08 ----------

ผมว่าน่าจะใส่ ของ HKS ดอกเห็ดนะครับ

รถผมหัวฉีดใส่แล้วรอบขึ้นดีกว่า

ลูกละ 1500 เเอง

แต่ใช้ไป 30000 โล ก็ต้องเปลี่ยนหรือไม่ก้อ

ดูที่ฟองน้ำว่าหายไปป่าว แล้วค่อยเปลี่ยนอ่ะครับ

23. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    ผมก็เพิ่งไปทำมาเดี๋ยวจาเอาถ่ายรูปมาให้ดูครับ

24. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ค่าทำ+กรองประมาณ1500บาท ผมให้อู่ที่สนิททำให้ ทำแล้วอัตราเร่งดีขึ้น

25. Takumi9

Takumi9 New Member Member

97
    2
    0
    เดินท่อไอดี น่าจะดีกว่านะครับ
    อากาศที่เย็นดีที่สุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้