พี่อ๊อดค้าบบ...

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย NeXer, 13 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    พี่อ๊อตคร้าบบ ผมถามช่างโด่งให้แล้วค้าบ เรื่องวางเครื่อง VQ อ่ะคับ
    ช่างโด่งบอกว่าวางไม่ได้อ่าคับ ยังไงก็วางไม่ได้ มันแน่นเกินไป
    ขอโทดทีที่ติดต่อพี่ไม่ได้นะค้าบ แหะๆ โทไปตั้งหลายทีแล้วก็คุยกัน
    ไม่รู้เรื่องสักกะที เหอๆ ขฮโทดจิงๆนะค้าบ เรยต้องมาโพสต์บอกไว้ในนี้ละกานนะค้าบ
    ส่วนของผมช่างโด่งบอกว่า จะเสร็จประมาณอาทิตย์นี้แหละครับ
    เหลือตอนนี้คือ วายสาย(รอช่างที่นัดแล้วเบี้ยวไปหนึ่งรอบ 555)
    หลังจากนั้นก็ทำท่อ แล้วก็ทำแอร์อ่ะคับ ส่วนเรื่องแก๊สเด่วคงต้องเอาไปติด
    ที่ตัวศูนย์ใหญ่ที่ผมเคยเอาไปเช็ค เพราะตัวแทนย่อยที่ผมติดตั้งมันเจ๊ง
    ไปแล้ว 555 แล้วหยั่งงี้ เราต้องให้วิศวกรอะไรนั่นเซ็นตรวจสภาพหลังจากติดแก๊ส
    ใหม่รึเปล่าครับ เพราะเราเปลี่ยนยเครื่องใหม่อ่ะ?? อยากจะเสร็๋จให้ทันมีทติ้ง
    จะได้ไปหาพวกพี่ๆได้ ไม่ได้รวมฝูงมานานล่ะ อิอิอิ

2. NeXer

235
    1
    0
    เอารูปมาให้ชมความคืบหน้าค้าบ อิอิอิ

3. NeXer

235
    1
    0
    เครื่องตัวนี้พี่โด่งเค้าบอกว่าเป็นเครื่องปีใหม่แล้ว วางอยู่ในพริเมียร์ร่า(สะกดถูกป่าวว่ะ??)อิอิ
    ตามที่พี่อ๊อดบอกอ่ะครับไอดีหงายขึ้น แต่ผมขอสารภาพว่าดูแล้วก็ยังไม่ค่อยจารู้เรื่องอยู่ดีอ่ะคับ 555
    สรุปตอนที่ไปเอานี่ รอเปิดตู้แล้วขนมาเรย แต่ไม่ได้ติดเครื่องลองก่อนเอามานะครับ พี่โด่งเค้าเชื่อใจที่ร้าน
    เค้าบอกว่ารู้จักกัน มีอะไรก็เปลี่ยนได้ไม่มีปัญหา เอาไปวิ่งแล้วพังยังเปลี่ยนได้เลย อิอิอิ ฟังแล้วก็ค่อยโอเค
    ขึ้นมาหน่อยครับ ส่วนของได้ติดมาด้วยคือ เกียร์ กล่อง ท่อ แท่นเครื่อง แล้วผมก็ขอให้พี่โด่งหาปั๊มคลัชมาใส่ให้เป็นคลัชน้ำมันเรย(ตามที่พี่อ๊อดแนะนำอ่าค้าบ อิอิอิ) ก็อยากฟังเสียงเครื่องตอนติดครั้งแรกอ่ะคับ
    ถ้าว่างวันนั้นพอดีผมจะเข้าไปฟังเสียงแล้วจามารายงานความคืบหน้าใหม่นะค้าบ อิอิอิ

4. NeXer

235
    1
    0
    เพิ่มเติมจ้าา อิอิอิ

5. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    มีวางเครื่องอีกแล้วววววว

ชักอยากจะวางบ้างแล้วสิ อิอิ

ยังไงก็ขอให้เสร็จก่อนมิตติ้งนะครับ

6. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    เส่ดไวๆนะครับ
    ถ้ายังไม่เส่ดเอารถคันอื่นมาก้อได้นะครับ

7. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    ราคาเครื่องเท่าไร ทำไมไม่ลง VVL หรือว่าชอบตัวนี้

8. keacha

keacha New Member Member

31
    0
    0
    การที่เราเปลี่ยนเครื่องยนต์ใหม่และติดตั้งแก็สต้องมีใบวิศวะรับรองการติดตั้งใหม่ค้วยแม้ว่าเดิมจะแจ้งลงในเล่มแล้ก็ตาม

9. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0

เจ้าหน้าที่ขนส่ง มาตอบเลยนะครับเนี่ย

10. NeXer

235
    1
    0
    ขอบคุณมากค้าบทุกๆคน
    ตอนนี้ก็ใกล้จาเสดแต็มทีแล้วค้าบ อยากจะขับมากๆแล้วคับเนี่ย อิอิอิ
    เหลือก็แต่สีที่แตกเกือบครบทั้งคันแล้ว เหอๆๆ
    มีตังค์ค่อยเก็บอีกทีค้าบ แล้วยังไงเจอกันตอนมีทติ้งนะค้าบ อิอิอิ

11. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    รบกวน PM งบที่จบด้วยครับ อยากวาง SR จังเลย

12. NeXer

235
    1
    0
    4 หมื่นบาทครับจบเรย อิอิอิ
    อาจจะบวกลบนิดหน่อยไม่กี่พันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้