คอมแอร์หรือจานจ่าย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย anakin_n, 4 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    ปัญหามีอยู่ว่า มีเสียงดังในห้องเครื่องเหมือนเครื่องเขกครับ
    อาการ ตอนเครื่องยังไม่ร้อนแอร์ตัดต่อเสียงปกติครับ แต่พอเครื่องร้อนหรือวิ่งประมาณ 100 กิโลแล้วเนี่ยเปิดฝากระโปรงดู รอบเดินเบาก็เสียงดังปกติ แต่พอต่อคอมแอร์ทำงานเสียงมันดังเหมือนเครื่องเขกเลยครับ แกร๊กๆๆๆๆๆๆๆ พอคอมตัดก็เงียบไม่ดัง จะเป็นที่คอมแอร์หรือจานจ่ายกันแน่ครับ ถ้าเครื่องยังไม่ร้อนก็ไม่ดังนะครับ แล้วตอนวิ่งนี่ช่วงแอร์ตัดรถก็รู้สึกเหมือนจะวิ่งดีอยู่หรอกครับ แต่พอแอร์มันต่อนี่สิ หัวแทบทิ่ม ความเร็วลดลงเห็นๆ อย่างไรใครเคยเจอแบบนี้แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    คอมแอร์ใกล้กลับบ้านเก่า ครับ ฟันธง
    :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2010
  3. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    แต่ทำไมตอนวิ่งไม่กี่กิโลมันไม่เป็นครับ แต่เท่าที่ดูคือสตาร์ทแล้วเปิดแอร์มันจะมีเสียงแก๊กๆๆๆๆประมาณ 5 วิแล้วเสียงมันก็จะเงียบไปเองครับ แล้วคอมแอร์ลูกนึงประมาณเท่าไรครับ

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    คอมแอร์แบบนี้...เห็นช่างเค้าว่าซ่อมมะได้ด้วยนะ

เสียก้อเปลี่ยนเลย...

ของพี่เบิ้มน่าจะมีอยู่นะครับ...ผมเคยถามตอนก่อนช่วงปีใหม่

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลูกปืนหน้าคอมแอร์ครับ ต้องถอดมาอัดใหม่ตัวนึง ประมาณ 300กว่าบาท

ไม่รวมค่าแรงนะครับ

ที่ขอนแก่นทำให้กันหลายคันล่ะ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้