ขอวิธีต่อปรับบูชมือหน่อยคับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย nung_KZ, 22 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nung_KZ

nung_KZ New Member Member

67
    0
    0
    ขอวิธีต่อปรับบูชมือหน่อยคับ
    ถ้ามีภาพด้วยยิ่งดีเลย

:) :) :) :) :) ขอบคุณ ล่วงหน้า คับ :) :) :) :) :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2007
  2. nung_KZ

67
    0
    0
    ใครพอรู้ช่วยหน่อยคับ ป๋ม

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมก็อยากจะรู้เหมือนกัน

4. nung_KZ

67
    0
    0
  5. JanimaL

JanimaL New Member Moderator

140
    1
    0
    เอาแบบง่ายๆ เลยนะครับ แต่ก่อนใช้ปรับบูสมือ แต่ไม่ค่อยดีครับ ผมจึงใช้เป็นวาล์วลมแทนครับ หน้าตาเหมือนก๊อกน้ำ สามารถบิด ซ้าย ขวาได้ คราวนี้ไม่มีไหลครับ ( ซื้อตามร้านขายอะไหล่ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ตัวละ 120 )
    มาเข้าวิธีทำดีกว่า
    ในวิธีที่เป็นเวสเกตแยก

1 ต่อสายจากโข่งหน้า
    2 ต่อสายจากเวสเกต
    3 ต่อเข้ากับสามทาง(แนะนำให้เป็นทองเหลือง)
    4 ต่อสายกับสามทางที่เหลืออีก 1 รู
    5 หลังจากนั้นเสียบวาล์วลม เพื่อปรับ
    6 ลองค่อยๆปรับวาล์วลม แล้วลองเอารถไปวิ่งดูครับ

วิธีเวสเกตกระป๋อง

1 จะเห็นว่ามีสายเส้นนึงที่ต่ออยู่กับโข่งหน้ากับเวสเกตกระป๋อง
    2 ทำการตัด แล้วนำสามทางมาใส่
    3 หลังจากนั้นดูข้อ 4

วิธีการคือหลอกให้มันรั่ว เราจะได้บูสที่มากขึ้นครับ แต่อย่าปรับเยอะล่ะครับ ค่อยๆปรับกันนะครับ(ตามรูปครับ)

6. nung_KZ

67
    0
    0
    ไม่ได้ต่อจากวาล์วลม ไป ต่อที่หัวเวสเกตหรอคับ

7. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    อยากรู้มาดุที่รถได้คับ อยู่ minitruck มะใช่หรอ ทำอยู่คับ เปิดก๊อก บูส 5 ปอนด์ ปิดก๊อก บูส บาร์ 2 แต่มันไม่ค่อยนิ่งนะคับ แต่ก้อใช้ได้ มันจะมีจังหวะบิดของมัน ช่วงการไล่บูส ว่าจะให้บูสเท่าไหร่ จะเป้นช่วงที่ เกือบจะปิดก๊อก กับปิดก๊อกไปแล้วอะคับ ส่วนช่วงอื่นนอกจากนั้น จะบูสตามเวสเกตที่ตั้งไว้คับ

8. By Tum

By Tum New Member Member

91
    0
    0
    แรงเพิ่มนิดหน่อยเองฮะ........................รถดีเซลฮะ

9. By Tum

By Tum New Member Member

91
    0
    0
    up..................................

10. kapook2003

kapook2003 New Member Member

21
    0
    0
    เกจ์วัดบูสท์จะต่อเข้าที่ไหนของเทอร์โบ ตัวสามทาง

11. moomoomoo

moomoomoo New Member Member

34
    0
    0
    เยี่ยม

12. golf2765

golf2765 New Member Member

209
    0
    0
    สุดยอสสสส ครับ

13. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  14. Tiger Standard

Tiger Standard New Member Member

84
    1
    0
    เจ๋งดีคับ

15. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    แล้วปรับใด้แค่ไหนถึงจะไม่พัง รถผมวีโก้2500เดิมๆคับ

16. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ปรับละก้อดูวัดบูสเอาคับ ส่วนมากผมใช้แค่ เปิดกะปิดเลย

เปิดก้อตามเวสเกต ประมาณ 7-8 ปอนด์ ถ้าปิดของผมขึ้น 17 ปอนด์ เอาไว้เวลาฉุกเฉินคับอันนี้ แบบ ก๊อกลมนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้