เรียนสอบถาม

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ge, 22 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ge

ge New Member Member

5
    0
    0
    ผมอยากจะเรียนสอบถาม ผมใช้ U12 อยู่และชอบเข้ามาดูการตกแต่งรถของสมาชิก และก็ได้แนวความคิดจากสมาชิกไปแต่งรถ จากการสอบถามจากผู้รู้ และ จากภาพรถของสมาชิก และคราวนี้ก็อยากจะเปลี่ยนกันชนหน้าเป็น super nismo บ้าง แต่ได้สอบถามสมาชิกบางท่านแล้ว ก็ยัง งงอยู่เพราะตอบสั้นๆและไม่มีทางเลือกให้เลือกเลย เช่น ต้องสั่งซื้อจากเชี่ยงกงญี่ปุ่น(ของแท้) ผมคิดว่าคงเป็นไปได้อยากสำหรับผม บางคนบอกว่าของแท้หาอยาก ลองไปหาที่บอดร์ซื้อขายดู ก็เลยอยากจะได้คำตอบชัดๆ เพื่อความเข้าใจของผมเอง และ เป็นทาน สำหรับผู้เข้ามาหาข้อมูลต่อไป
    1.ทางเลือกที่1 คือสั่งซื้อจากญี่ปุ่นคงเป็นไปได้อยากสำหรับตัวผม
    2.หาตามเชียงกงบ้านเราได้รึเปล่าครับ และจะหาหาได้จากร้านไหน
    3.หรือกันชนหาอยาก ของไม่แท้ จะหาได้จากที่ไหน คับ
    4.เพื่อนๆพี่ๆน้องๆได้แต่ใดมา
    5.มีใครประกาศขายบ้างขอเบอร์ด้วยครับ
    ขอชัดๆ ชัอเจน บอกย่าน หรือ ชื่อร้าน ยิ่งดีครับ ขอบคุณล่วงน่าครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cool::cool::cool: อิอิ
    ยินดีครับ และดีใจที่คุณเข้ามาเยี่ยมชม board แล้วยังได้ idea ไปแต่ง BB
    ของคุณด้วย..........

เรื่องการสอบถามผู้รู้..... ซึ่งผมก็ไม่ทราบว่าเป็นใครอ่ะนะครับ และการเข้ามาชมภาพของสมาชิก
    แต่ยัง งง เรื่องคำตอบเกี่ยวกับกันชน U12 Nismo ที่ต้องการอยากจะเปลี่ยนอยู่ เพราะคำตอบ
    อาจจะสั้นไป หรือไม่มีทางเลือกให้ ซึ่งอันนี้ ผมในฐานะที่เป็นคนมีกันชนตัวนี้ใส่อยู่
    ผมคงจะตอบได้แค่ว่า การได้มาของกันชน nismo ของแต่ละคนนั้น มันได้มาไม่อหมือนกัน
    คนที่ตอบคุณ เค้าก็ตอบตามวิถีทางที่เค้าได้มา เค้าคงจะไม่ได้รู้ไปซะหมดอ่ะครับว่ามันมีทางเลือก
    อื่นๆๆๆๆๆๆๆ อีกไหม........

งั้นผมขอตอบเป็นข้อๆ ตามที่ผมจัดการซึ่งการได้มาของกันชน nismo ของผมนะครับ
    1. การสั่งซื้อของจากญี่ปุ่น ไม่ยากอย่างที่คุณคิดนะครับ เพราะของหลายอย่างของ
    U12 Super Nismo ผมก็สั่งจากญี่ปุ่นตรงมาเลย แต่ตอนนี้ของ U12 ที่ญี่ปุ่นเกือบจะ
    หมดจากตลาดแล้วครับ เพื่อนในญี่ปุ่นบางคนยังบอกผมว่า บ้านเรามีของ U12
    มากกว่าเค้าที่ญี่ปุ่นอีก.........

2. หาตามเซียงกงบ้านเรา........ ได้สิครับ แต่ผมก็บอกไม่ได้ว่าร้านไหน เพราะเค้าไปตัดของ
    มาจากที่โน่น ก็ไม่มีร้านไหนไปมุ่งตัดเอาแต่ของ U12 มานี่ครับ เค้าก็ไปตัดมาหมด
    ทุกยี่ห้อ ที่เค้าเอามาขายได้อ่ะครับ....... มันก็เลยไม่รู้จะบอกว่าร้านไหนมีของครับ

3. ของไม่แท้มีไหม ว่าอย่างนั้นเหอะ.......... น่าจะมีนะครับ เพราะกันชนแท้ในบ้านเอง
    ผมกล้าพูดว่ามีไม่ไม่เกิน 5-6 อัน นอกนั้นก็น่าจะเป็นของ copy ในบ้านเราแหละครับ
    ส่วนเรื่องร้านที่ทำของ Copy นี้ ผมก็ไม่รู้จักเค้าอ่ะครับ..... ที่เคยเห็นก็คือ มีคน Post
    ขายอยู่ใน Racing Web นี่แหละ........

4. กันชนผม ได้มาจาก ญี่ปุ่น 2 อัน ครับ ใส่รถผม 1 ใส่รถภรรยา อีก 1 ครับ

5. ของที่ผมมี ผมยังไม่ได้ประกาศขายครับ......:eek:

:D:D:D:D:D

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0

นั้นคือคำตอบที่ถูกต้องที่สุดครับ..................

4. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมมมมม เอาตามวิถีชาวบ้านดีกว่า .....

5. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ

6. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    สุดๆ.......ราดน้ำละ 555

7. new@nymph

12,042
    38
    0
    หือ.........................................อิอิ

8. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ตามนั้น ..... แต่ผมไม่ใช่ร้าน แต่มี copy :welcome:

9. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    อืมมมมม ติดต่อไปเลย ถ้าอยากได้จริง

10. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ...............ออกหน้ามาเลย อิอิ

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม
    คุณเจ้าของกระทู้ หายไปไหนเลย...... :rolleyes:

12. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ..อิอิ

13. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ผมแนะนำ ถ้าได้กันชนหน้ามาแล้ววววว ด้านข้าง เอา TBO 1 มาใส่คู่ก็สวยนะครับ
    ปล. ไฟกันชน ราคาอาจจะสูงหน่อยนะ....

14. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ

15. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:eek::eek::eek:ทางรายการช่วยตรวจสอบด้วยครับ:D:D:D

16. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม....

17. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    อึมๆๆ ผมเองก็สั่งนอกเลยนะ

(นอกบ้านอ่ะ)

ไม่ทราบว่าไปถามใครมาครับเนี่ย

---------- Post added at 22:47:09 ---------- Previous post was at 22:46:54 ----------

อึมๆๆ ผมเองก็สั่งนอกเลยนะ

(นอกบ้านอ่ะ)

ไม่ทราบว่าไปถามใครมาครับเนี่ย

18. taywa

1,241
    1
    0

ขอดูรูป TBO 1น่อยครับพรี่หลง....หน้าตาเปงไง......พรี่ชอบแบบนี้นะครับ รุ่นไหนอะ....

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=711432

คันสีขาวอะครับพรี่....:cry::cry::cry:

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D:D:D:D:D:D:D:D

20. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    หายไปแล้ว อย่าไปกลัว :welcome:

21. taywa

1,241
    1
    0
    ตอบน่อย.........นะ...........พรี่หลง.........

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    :confused::confused::confused:
    พรี่ถามเรื่องไรเนี่ย.......:eek:

23. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.........................อิอิ

24. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
  25. taywa

1,241
    1
    0
    เรื่องกันชนไงครับ ลุงโต้ง

26. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    อ้าวตอบ ผมไม่รู้ว่าเป็นของอะไร แต่ถ้าพรี่ชอบ ก็เอามาต่อกับกันชนเดิมคร๊าบบบบ ซึ่งผมก็ทำอยู่ ผมเอากันชน Cef URAS
    มาต่อกับกันชนบูลเบริด์ ซึ่งจะใช้ไฟเลี้ยวในกันชนของบูลเบริด์ ก็เหมือนกันคร๊าบบบบ ........ แต่ในภาพ ผมว่าเค้าเอามาทั้งชิ้น แล้วแปลงท่อนบนใส่บูลเบริด์ครับ ดูข้างๆ หน้าจะทู่ๆ กุดๆ ของจริง ต้องยื่นออกมาหน่อยถึงจะสวยคร๊าบบบบ

---------- Post added at 21:29:58 ---------- Previous post was at 21:29:43 ----------

อ้าวตอบ ผมไม่รู้ว่าเป็นของอะไร แต่ถ้าพรี่ชอบ ก็เอามาต่อกับกันชนเดิมคร๊าบบบบ ซึ่งผมก็ทำอยู่ ผมเอากันชน Cef URAS
    มาต่อกับกันชนบูลเบริด์ ซึ่งจะใช้ไฟเลี้ยวในกันชนของบูลเบริด์ ก็เหมือนกันคร๊าบบบบ ........ แต่ในภาพ ผมว่าเค้าเอามาทั้งชิ้น แล้วแปลงท่อนบนใส่บูลเบริด์ครับ ดูข้างๆ หน้าจะทู่ๆ กุดๆ ของจริง ต้องยื่นออกมาหน่อยถึงจะสวยคร๊าบบบบ

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    :confused: เอาไงแน่ครับปู่วา......
    ถามเรื่อง TBO1 ไม่ใช่เหรอ...... มันเป็นชุดแต่ง ไม่ใช่แค่กันชนนี่......
    ปู่วา อย่าฉับฉน สิครับ.......... :cool:

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ...........................อิอิ

29. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    รูปลุงเจี๊ยบเลยครับ ข้าง TBO1

---------- Post added at 21:04:44 ---------- Previous post was at 21:03:52 ----------

รูปลุงเจี๊ยบเลยครับ ข้าง TBO1:D:D:D:D

30. yy_u12

18,827
    95
    48

:eek: รูปลุงเจี๊ยบบบบบบบบบบบ!!!!!!!!!!! :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้