รบกวนเเนะนํา Sim + โปรมือถือ เเบบคุยบ่อยๆ นานๆ ให้ทีคับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 5 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ใช่ Sim เครือค่ายอะไร โปรอะไรถูกๆ เเบบว่าคุยบ่อยๆ อะคับเเนะนํากันหน่อย :)

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    อย่างแรกเลยก็คือสำรวจว่าเบอร์ที่ตัวเองต้องการคุยด้วยอยู่ค่ายไหน

เพราะทุกค่ายจะมีโปรสำหรับโทรในค่ายเดียวกันในราคาถูก

อย่าง GSM (เพราะผมใช้ GSM) คุณก็เลือกโปรตั้งต้นไป

จะมากจะน้อยดูจากว่าจะโทรหาค่ายอื่นเยอะหรือเปล่า ถ้าโทรน้อยก็เลือกถูกๆ

โปะโทรฟรีกลางวันเข้าไป (ร้อยนิดๆมั้ง) + โปะโทรฟรีกลางคืน (น่าจะร้อยนิดๆ)

คุณก็จะโทรหาเบอร์ใน GSM ได้ฟรีเกือบทั้งวัน ครั้งละ 1 ชม (ยกเว้นช่วง 6 โมงเย็น - 4 ทุ่ม)

(ถ้าจะคุยตอน 6 โมงเย็น - 4 ทุ่ม ด้วยก็เลือกโปรตั้งต้นเผื่อไว้ครับ ค่าบริการจะถูกหักในช่วงนี้)

ส่วนไอ้ช่วง 6 โมง เย็น - 4 ทุ่มนี่ (ถ้าคุยกับแฟนนะครับ) ก็ให้แฟนเลือกโปรแบบ (GSM)

แล้วให้แฟนเป็นฝ่ายโทรหา

โทรนาทีละ 1.50 บาท (คิดแค่ 5 นาทีแรก) คุยได้นาน 1 ชม

เท่ากับแฟนคุณจ่ายค่าโทรแค่ ชม. ละ 7.50 บาท

หรือถ้าชอบคุยกะแฟนนานๆด้วย ก็โปะเบอร์คุณด้วยโปรโทรหาแฟนไปอีกอัน

จะได้โทรฟรีหาเบอร์แฟน 1 ชม เวลาโทร ชม. แรกก็จะเข้าโปรนี้

พอเข้า ชมที่สองก็จะตัดเข้าโปรกลางวันหรือกลางคืนว่ากันไป

ส่วน ชม ที่สาม ระบบจะตัดสายอัตโนมัติครับ ป้องกันเคสคนลืมวางสาย

(ยกเว้น 6โมงเย็น - 4 ทุ่ม ก็ใช้ไอ้โปรข้างบนที่ ชม ละ 7.50 บาทไป)

หรือถ้าเอาโปรแบบโทรโคตรพ่อโคตรแม่บ้าพลังเลยนะ ผมเคยใช้อยู่ ...

ก็จะมีโปร 3000 บาท (ราคาเปลี่ยนทุก 6 เดือน แต่จะอยู่ระหว่าง 3-4.5 พันตลอด)

โทร ส่ง sms mms (ในเครือ GSM) wap edge gprs ได้แบบไม่จำกัดครับ

สามารถโทรหาแบบให้เครื่องระเบิดกันไปข้างได้เลย

(อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าจำกัดเฉพาะลูกค้าระดับ platinum รึเปล่านะ ต้องถามดู)

ประมาณนี้แหละครับ สำหรับ GSM นะ

แก้ไขล่าสุด: 5 มกราคม 2010
  3. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ถ้าไม่คิดไรมาก pct ครับ

4. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    ไม่ลองใช้ฮัทล่ะ ปุ้มก็ใช้อยู่ โปรที่ใช้เป็นรายเดือนๆ ละ 119 บาท

ค่าโทรต่างหาก นาทีละ 25 สต. 24 ชมอ่ะ ถึงบางเวลาจะโทรติดยากหน่อยแต่ก็คุ้มน๊า

---------- Post added at 22:11:33 ---------- Previous post was at 22:11:14 ----------

ไม่ลองใช้ฮัทล่ะ ปุ้มก็ใช้อยู่ โปรที่ใช้เป็นรายเดือนๆ ละ 119 บาท

ค่าโทรต่างหาก นาทีละ 25 สต. 24 ชมอ่ะ ถึงบางเวลาจะโทรติดยากหน่อยแต่ก็คุ้มน๊า

5. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ฮัทที่ผมใช้ก็ถูกดีครับ แบบเติมเงิน โทรชั่วโมงละ 99 สตางค์ เที่ยงคืน-4 โมงเย็น นอกช่วง นาทีแรก 3 บาทนาทีต่อไป 50 สตางค์ครับ แต่ ตอนนี้ไม่รู้โปรนี้หมดรึยัง ลองเข้าไปดูในเวปของฮัทดูก็ได้ครับ ข้อเสียคือโทรไปเครือข่ายอื่นยากมากครับ เครือข่ายปลายทางไม่ว่างตลอดกว่าจะโทรได้หายอยากครับ

6. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    hutch ครับ 999 โทรฟรีตั้งแต่ 4 ทุ่ม จนถึง 2 ทุ่มของอีกวัน นอกเวลา (สองทุ่มหนึ่งนาที - สามทุ่มสามสิบเก้า นาทีละสองบาทมั้ง) อีกโปร 599 จำเวลาแน่นนอนไม่ได้ ฟรีตั้งแต่ช่วงเช้าถึงห้าโมงเย็น ฟรีทุกเครือข่ายนะครับ

7. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    น่าสนอะคับคุณ ปุ้ม ว่าเเต่ต่างจังหวัด อัทมันจะใช่ได้รึป่าวคับ หรือว่าใช่ได้ทั่วไทยเเล้ว

8. ฮัทต่างจังหวัดยังได้อยู่ครับผม ถ้าไม่ได้อยู่ในเขตลึกมากมายนัก แต่มันโทรไม่ค่อยจะติด หิหิ...

9. ohmmy

ohmmy New Member VIP

155
    8
    0
    ใช้ฮัทครับ เหมาวันละสิบห้าบาทเที่ยงวันยันเที่ยงคืนครับ นอกช่วงเวลา นาทีละห้าสิบตัง เป็นเติมเงินครับ

10. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28

ต่างจังหวัดใช้ได้นะ ยืนยัน นั่งยันและนอนยันเลยอ่า ไปมาหลายที่แระ ไม่เห็นมีปัญหาเรื่องสัญญาณไม่มีเลยนะ

มีแต่เรื่องช่วงเย็นๆ จะโทรออกยากหน่อยเท่านั้นเอง เพราะว่าช่วงเวลานั้นคนใช้โทรสับกันเยอะม้าง

ทางที่ดีควรใช้สองเบอร์ ฮัทเครื่องนึง อีกเครื่องนึงก็ใช้เบอร์ปกติอ่ะ เผื่อเวลาฉุกเฉินที่ใช้ฮัทโทรหลายรอบไม่ติด

ลองดูละกันนะ

11. ฮัท ชั่วโมงละ 99 ตังค์ ทุกเครื่อข่าย และโทรหาฮัทด้วยกันฟรี รายการนี้ในช่วงเวลา เที่ยงคืน-4โมงเย็น ใช้อยู่ๆ

12. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    นี้สนเหมือนกันะคับโปรนี้ ของอัท เดวไปซื้อก่อนละกันคับ

ซื้อ Sim มาเปลี่ยนโปรเอาใช่มะคับ

13. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    PCT ไม่อั้นเลย

อิอิ

14. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    แบบนี้ถูกดี น่ามีแฟนไว้ทีละหลายๆๆคน ใช่มะคะพี่ติ๊ต่าง 5555 :D

15. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    สงสัยน่าจะสลับรางเก่งนะคับ 555

16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผมมีโปรแกรมที่ใช้โทรฟรี กับเครื่องคอมพิวเตอร์นะครับ . .

โทรฟรี 100 นาที และ SMS ฟรี ประมาณ 30 ครั้ง . .

ถ้าหมด 100 นาที เราก็สมัครล็อคอินใหม่อีกครั้งนึง . .

ปล. ท่านต้องมี ชุดไมโครโฟน เพื่อพูดคุยด้วยนะครับ ต้องเซ้ทให้ได้ . .

ใช้ได้จริง ผมใช้อยู่ . . ไปโหลดตามลิ้งค์เลยครับ .. . ..

http://minihome.truelife.com/home/on/ondownloadtl

on™ TrueLife version 2.2.0, ที่ให้คุณมี avatar แทนตัวเองในแบบที่ต้องการ ทั้งรูปร่าง หน้าตา ทรงผม หรือสไตล์เสื้อผ้าก็ตกแต่งได้ตามใจ และมีลูกเล่นน่ารักๆ ด้วยชื่อเล่นบนสร้อยคอเจ้า avatar สุดเก๋ที่คุณครีเอทขึ้นด้วยตัวเอง แถมยังแดนซ์กระจายเพิ่มสีสันให้แชทกันได้มันส์กว่าเดิม ที่พิเศษแบบสุดๆ ยังสามารถส่ง SMS, MMS (เฉพาะเครือข่าย True Move) และโทรเม้าท์กับเดอะแกงค์ได้ทุกเครือข่ายอีกด้วย on™ มีของดีรออยู่เพียบขนาดนี้ ไม่โหลด...โดนล้อว่าเอ้าท์แน่นอน!...
    [​IMG][​IMG]
    on™ TrueLife version 2.2.0 (Quick)

กรณีติดตั้งไม่สำเร็จ คลิกที่นี่

ลงทะเบียนใช้บริการ
    หากเพื่อนๆ เคยเป็นสมาชิก TrueLife หรือ TrueWorld อยู่แล้ว ก็สามารถใช้ username และ password เดิมเพื่อสนุกกับการใช้โปรแกรมได้เลย แต่ถ้ายังไม่เคยเป็นสมาชิก ก็จะต้องสมัครสมาชิกใหม่กับเราก่อน ซึ่งคุณก็จะมี miniHOME หรือ โฮมเพจส่วนตัว กับทาง TrueLife โดยเราเตรียมพื้นที่ความจุไว้ให้อย่างไม่จำกัด เพื่อให้เพื่อนๆ บันทึกเรื่องราว เก็บข้อมูลชีวิตส่วนตัวได้อย่างเต็มที่ และสามารถแบ่งปันเรื่องราวประทับใจกับเพื่อนๆ ผ่าน upload2 ที่เก็บได้ทั้ง Blog, ไฟล์ภาพ และวีดีโอคลิปอีกด้วย และหลังจากลงทะเบียน คุณสามารถ sign-in เพื่อใช้งาน www.truelife.com และ www.trueworld.net ได้ด้วย username และ password เดียวกัน
    ระบบที่ต้องการ
    เพื่อความสนุกเต็มรูปแบบกับประสบการณ์ออนไลน์ที่เรามีให้คุณมากขึ้นกว่าเดิม เพื่อนๆ ควรตรวจสอบความต้องการของเครื่องคอมพิวเตอร์กันก่อน
    Play mode : สนุกเต็มขั้น ครบฟังก์ชั่นคนอินเทรนด์ [​IMG][​IMG][​IMG] สเปคเครื่องขั้นต่ำ
    • CPU Pentium 1GHz ( or equivalent )
    • RAM 256 MB
    • 32 MB Display Memory ( Compatible with Direct3D )
    • 800 x 600 Display Resolution
    • 100 MB Hard Drive Space
    • Standard Keyboard
    • Standard Mouse
    • Windows 2000/XP
    • DirectX 9.0c or higher
    • Windows Media Player v9.0 or Higher
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] สเปคเครื่องที่แนะนำ
    • CPU Pentium 1.4GHzย ( or equivalent )
    • RAM 512 MB
    • 64 MB Display Memory ( Compatible with Direct3D )
    • 1024 x 768 Display Resolution
    • Windows Media Player v9.0 or Higher
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Work mode : มันส์แบบเบาๆ สนุกได้แม้เครื่องไม่แรง[​IMG][​IMG][​IMG] สเปคเครื่องที่แนะนำ
    • CPU Pentium 800 MHz ( or equivalent)
    • RAM 128 MB
    • 800 x 600 Display Resolution

17. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ลงโปรเเกรมเเล้ว ใช่โทรจากเครื่อง pc ไปมือถือ อย่างงี้หลอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้