ผ้าเบรค SUMITOMO

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย โตต้าเท่านั้น, 5 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ก่อนอื่นต้อง สวัสดีปีใหม่พี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ

ผมขอสอบถามเรื่อง ผ้าเบรคSUMITOMO ครับ

ผมใช้โตโยต้า โคโรน่า ครับได้เปลี่ยนเบรคคู่หน้าเป็นของ เซริก้า 2พอร์ต ผ้าเบรคติดคาริเปอร์มาเป็น SUMITOMO ก็ใช้ได้นานเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ใช้เบนดิก เบรคแล้วไม่จับเหมือนเดิมครับ ใช้มาได้ซักพักแล้วครับ ตอนนี้ไม่หมั้นใจเลยครับ ไม่ได้อุปทานนะครับ ที่อยากจะถามคือ มีที่ไหนพอจะหาผ้าเบรคSUMITOMO ได้มั่งครับ ขอบพระคุณครับ

1. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    น่าสนใจยี่ห้อนี้

2. เบรคดีกว่าเยอะครับ วันแรกที่ใส่เบนดิก ก็รู้สึกเลยครับว่าไม่ดี แต่ช่างบอกว่าวิ่งไปก่อนมันยังไม่เข้าที่ แต่ตอนนี้ก็วิ่งมาซักพักแล้ว ก็ไม่ดีขึ้นครับ

3. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

พี่ผมบอกว่ามันเปงของญี่ปุ่นอะครับจะติดมากับเบรคอะครับของผมเคยซื้อของ B16A มาใส่ก็มีผ้าเบรกยี่ห้อนี้ติดมาครับเบรคแบบว่าอยู่ดีมักๆครับ แต่พอหมดก็หาซื้อยี่ห้อเดิมไม่ได้ครับ

4. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    เท่าที่ผมหาใน google ให้คร่าวๆ ก็ตามข้างบนอ่ะครับ เป็นผ้าเบรคติดรถจากญี่ปุ่น

ถ้าอยากได้ สงสัยคงต้องสั่งล่ะครับ

5. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    น่าจะติดมาจากญี่ปุ่น ไม่รู้หาซื้อบ้านเราได้หรือเปล่าครับ
    เชียร์ให้ลอง NA-P ดูครับ

เพราะว่าก่อนหน้านี้ผมใช้ Bendix ทั้งธรรมดา และ Metal King
    ผมว่าไม่ค่อยประทับใจนะ

6. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    น่าจะติดมาจากญี่ปุ่น ไม่รู้หาซื้อบ้านเราได้หรือเปล่าครับ
    เชียร์ให้ลอง NA-P ดูครับ

เพราะว่าก่อนหน้านี้ผมใช้ Bendix ทั้งธรรมดา และ Metal King
    ผมว่าไม่ค่อยประทับใจนะ

7. ขอบพระคุณครับที่มาตอบ

8. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    ของผมก็เปลี่ยนเบรคมาแล้วก็ได้ผ้าเบรคยี่ห้อนี่มาเหมือนกันเปลี่ยนดิสหลังมาประมาณ6ปีแล้ว ยังเหลืออยู่สัก30-40% ส่วนเบรคหน้าก็เปลี่ยนมาประมาณ 4ปีได้ มั้ง ยังเหลือเกิน 50% อยู่เลย ประสิทธิภาพก็ OK เขม่าก็ไม่ค่อยมี แถมไม่ค่อยกินจานอีก ใครรู้ที่ขายบอกด้วยนะครับ

9. N-Brakeสีชมพูผมใช้อยู่เบรคจับดีมากๆแต่ฝุ่นเยอะหน่อย.......
    ล้อขัดมาเงาๆวิ่งไปแป๊ปเดียวดำปิ๊ดเลย....ฮ่าๆๆๆ
    มีดีก้อต้องมีเสียงี้แหละครับ......
    เชียร์ๆN-Brakeครับ

10. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    พึ่งเปลี่ยนมาครับเข้าอู่ประจำเห็นยี่ห้อsumitomoก็หวั่นๆของเก่าbendix metal king ก็เฉยๆนะกับsumitomoตอนนี้OKครับ

11. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    มีใครใช้ AKEBONO บ้างหรือเปล่าครับ

เคยใช้ ติดเบรคเดิมมา ดีมากๆเลย

เล็งๆตัว เซรามิคอยู่ ใครเคยใช้ แนะนำด้วยนะครับ..

12. ว่าแต่พี่ Wit-chinjang อู่พี่อยู่แถวไหนครับแล้วมีผ้าเบรค SUMITOMOทุกรุ่นรถรึเปล่าครับ

13. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    เป็นอู่ที่เข้าประจำครับอยู่ซอยเดียวกับผับจังเกิลฟีเวอร์ถ.เรียบทางด่วนรามอินทราอ่ะครับถ้าเข้าจากเรียบทางด่วนข้ามคลองมานิดนึงอู่แรกซ้ายมือครับ ถ้าเข้าทางถ.เกษตร-นวมินทร์ตรงผับจังเกิ้ลวิ่งตรงไปอู่สุดท้ายขวามือครับชื่ออู่ ช่างก้านครับ

14. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    sumitomo ของผมติดมากับ 32GTS ผมว่าจับดีนะ ล้อไม่ค่อยดำ

ตอนนี้ NB-P ก็โอเคดีครับ

แต่ล้อดำจัง

15. Na-pสีชมพูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2010
  16. ขอบคุณครับพี่

17. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ถ้าไหวกับราคาที่สูงหน่อย แนะนำ Endless เลยครับ ใช้แล้วไม่เคยผิดหวังเลยครับ

18. bowon

bowon New Member Member

1
    0
    1
    เคยซื้อผ้าเบรค SUMITOMO ราคาเท่าไหร่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้