ถามความคิดเห็น เรื่องไฟตัดหมอกหลัง ( อีกแล้ว )

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nitarn, 22 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    สรุปว่า ไม่รู้ว่าเปิดแล้วมันกวนตาคันหลังแค่ไหน หรือเพราะสันดานไม่ดีตั้งใจเปิดครับ ?
    เปิดกันจัง ไม่ได้เกรงใจคนข้างหลัง ว่าจะแสบตาบ้างหรือเปล่า

ทำงานเลิกจะเช้า เวลาขับรถกลับบ้านแล้วอยาก "สอย" หลังรถพวกนี้จัง เคืองตาฉะมัด
    (ถ้าตังค์หนาๆ ก็คงโดนนนนน)

2. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อยู่ที่สำนึกดีของแต่ละบุคคลแล้วล่ะครับ บางคนทำเพราะไม่รู้ บางคนรู้แต่ก็จะทำ ไม่รู้จะทำยังไงพยามแซงๆเค้าไปอย่าไปตาม แค่นั้น!! :D

3. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    New Accord มี ตัดหมอกหลังให้มาเลย ครับ ไอ่คู่ตรงฝากระโปรงหลังอะ

แสบตาดี อิอิ

แต่เปิดเวลาฝนตก โปรดภัยเหมือนกันนะ

ชัดเจนดี

4. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ผมว่ามีสองพวกนะคับ

พวกแรกได้ติดมากะรถเลย พวกนี้มักไม่รุ้ตัวทั้งเปิดหรือปิด

พวกที่สองเอาไปติดเองคับ พวกนี้รุ้คับ แล้วนึกว่าเท่ด้วยสิ

ปล ท้ายรถผมก้อมีนะคับ แต่เปนแค่ไฟหรี่อะ ไม่ได้เปนตัดหมอกสว่างโร่

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    จริงๆของเค้าให้มามันมีประโยชน์คับ แต่ใช้ให้ถูกที่ ถูกเวลาคับ แล้วจะไม่ก่อความเดือดร้อนให้คนอื่น

6. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    แสบตามากมาย

7. Kookie

Kookie New Member Member

101
    3
    0
    เซงเหมือนกัน

8. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    ยิ่งพวกต่อกับไฟเบรคนี่มันน่าโดนคับ

9. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    เห็นแล้วอยากทิ่ม!!

10. ~ตูดเด็ง~

~ตูดเด็ง~ New Member Member

26
    0
    0
    เมื่อก่อนใส่พาร์ทที่มันมีไฟติดมาด้วย ตั้งแต่ใส่มาไม่เคยเปิดเลยครับนอกจากฝนตกหนักๆ แต่ที่นิยมเค้าจะต่อพ่วงกะไฟเบรค อันนี้ก็นานาจิตตัง น้ำกำลังเชี่ยวไม่อยากเอาเรือมาขวาง เหอๆ

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    พวก Stanley ที่ชาว Honda ใส่ไม่สว่างเท่าไร แต่ที่มาจากโณงงานทั้งหลายจ้าได้ใจ

12. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    โดยปรกติจะไม่เปิด... ไปล้างรถ เด็กเช็ดรถมันกดเล่น เปิดโดยมิได้ตั้งใจ
    ถ้าเผลอไปส่องใครก็ขออภัยด้วยนะครับ...

13. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ทำใจแล้วคับ เห็นแล้วรีบๆๆแซงเลย ไม่ไหวแสบจิงๆๆ ..:cool:

14. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    แค่ใช้งานตามชื่อมัน ก็โอแล้ว...

15. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    เจอเหมือนกัล วีออส โฉมปัจจุบันนี่แหละ ติดมาทำไมว๊า แยงตามากเลย
    พวก เห่อ หมอ อ้อย ชอบเปิดกันจัง แถวบ้านมีคันนึงเพิ่งเรียนจบแม่ซื้อรถให้ ฟ้ามืดแม่งเปิดตลอด
    เย็นวันนึงเจอมันนั่งล้างรถอยู่ เลยถามมันว่า เอ็งเปิดไมว่ะตลอดเวลาเลย เค้าให้เปิดตอนฝนตกหนัก
    หรือหมอกลงจัดๆนะ (รู้จักกันนะครับ)
    มันตอบว่า " อิจฉาอ่ะดิ รถรุ่นเก่าเค้าไม่มีให้" แม่งหัวเราะใส่อีก
    เซ็งเลย เจอเกรียน+เสี่ยว หัวเราะใส่ พูดจบแม่งกวนตีนต่อโดยการเอาฟองน้ำล้างรถถูที่ไฟตัดหมอก ยิกๆเลย หันมายิ้มอีกตะหาก 5555

16. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ......(ติด)ถูกที่.......(แต่เปิด)ผิดเวลา.......

17. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    เจอมาเหมือนกัน วีออส ตัวไหม่แสบตาได้ใจจิงๆๆๆ

18. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    เจอประจำ คับ โดยเฉพาะ>> new vios << และรถรุ้นใหม่ที่ มีไฟตัดหมอกหลังมาจากโรงงาน พวกคุนจะเปิดกันทำไมคับ ไม่เห็นใจรถคันที่ขับตามหลัง บ้างหรอคับ มีน้ำใจต่อเพื่อนรวมทางหน่อยซิคับ ปล. และก็ ใอ้พวกเด้ก แว๊น คับ ไฟหน้า zenon แค่เปิดธรรมดาก็ แสบตาแล้วคับ แต่ แถวบ้านผม เนี่ย แม่ง เปิดๆๆปิดๆๆๆ ให้ไฟมัน แว๊บๆๆๆๆ แม่งไม่รู้จะโชว์ เกรียน ไปไหน

19. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เปิดไปเถอะ สาธุ ขอให้หลอดร้อนจนโคมละลาย

20. น่ารำคาญ เหมือนแมงหวี่ แมงเม่า แยงตาโคตร ๆ

21. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ล่าสุดเจอ เจ้าวีออสตัวใหม่นี่แหล่ะ มันเปิดทุกอย่างเลย... ไฟในเก๋งมันก็เปิด.... ?

22. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    วีออสใหม่นี้ตัวพ่อเลยครับ โคตรสว่าง แยงตามากๆเวลาขับกลางคืน ยิ่งไม่มีไฟถนนนะขับตามนี้แยงตามาก

23. ติดแต่ไม่เคยเปิด

ไม่ชอบเอามากๆ

จะเปิดเฉพาะตอนที่รถข้างหลังมันเปิดไฟสูงวิ่ง อิอิ

ให้มันรู้มั่งว่าไฟมึงแยงตาชาวบ้านเค้านะ

24. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ไม่ชอบเหมือนกันครับ

ไม่รู้จะเปิดให้เท่ ไปถึงไหน

25. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แสบตามาก รถเฉพาะรถออด เปิดทีตรงระดับสายตาพอดี อยู่ต่ำๆยังพอว่า

26. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
  27. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ชื่อไฟมันก็บอกแล้ว ว่าไว้ทำอะไร

28. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ส่วนมากจะเป็นรถบ้านๆเปิดโดยไม่รู้เรื่องว่ามันแยงตาชาวบ้านเค้า
    รถเมืองไทยไม่น่าให้มาเป็นอุปกรณ์มาตรฐานติดรถเลย เพราะมันเลือกใช้ไม่เป็น

---------- Post added at 13:19:18 ---------- Previous post was at 13:19:03 ----------

ส่วนมากจะเป็นรถบ้านๆเปิดโดยไม่รู้เรื่องว่ามันแยงตาชาวบ้านเค้า
    รถเมืองไทยไม่น่าให้มาเป็นอุปกรณ์มาตรฐานติดรถเลย เพราะมันเลือกใช้ไม่เป็น

29. ฮ่าๆๆ....

เทียนกลับกันนิดนึง...

เปิดไฟสูงวิ่ง ตอนที่ข้างหน้าเปิดไฟตัดหมอกหลัง :D:D:D

แต่ก็เฉพาะตอนที่รถไม่เยอะมากนะ...

เดี๋ยวไปทำคนอื่นเดือดร้อนเพิ่มเพราะเรา...แหะๆ

30. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    บางคันอยากหล่อ บางคันนึกว่าหมอกลง บางคันอาจจะเผลอเปิดโดยไม่รู้ตัว

แต่ไอ้พวก WTB xenon อ่ะ พวกที่โคมไม่ได้ออกแบบมาให้ใช้ซีนอน
    ขอเหอะครับ สวนมาทีมองถนนไม่เห็นเลย
    ถ้าผมไม่เห็นคุณ แล้วผมจะรู้ว่าคุณหล่อ รถคุณสวยขนาดไหน ใช่ไม๊ครับ
    อย่าพยายามแอบหล่อเลยครับ รถหลายๆคันก็มีวิธีใส่ซีนอนให้ใช้งานปกติได้
    เราขับรถบนถนนนะครับ ไม่ใช่ออกทะเลไดหมึก ไม่ต้องสว่างมากก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้