สอบถามเกี๋ยวกับ KE70

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Boodiez, 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boodiez

Boodiez New Member Member

11
    0
    0
    คือผมกำลังสนใจรถรุ่นนี้อยู่ แต่ว่าไม่มีความรู้อะไรเลย

เพราะเดิมเป็นคนชอบรถเก่าอยู่แล้วใกล้ถึงวันเกิด18ปีว่าจะขอคุณพ่อ

แต่ผมอยากได้เป็น2ประตูมีแบบไหนบ้างและผมอยากเอามาทำเครื่องกลับแต่งbodyพองามๆ

แต่ไม่ทราบเรื่องเครื่องหรือราคาลงทุนอะไรเลย(คิดว่าออกเองน่ะ):p

ขอรบกวนพวกพี่แนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
  3. Boodiez

11
    0
    0
    ขอบคุณคับ

4. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ที่บอร์ด KE Racing Club มีทุกคำตอบให้แน่นอนครับ

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
  6. Boodiez

11
    0
    0
    ครับขอบคุณครับ

แต่ว่าค่าลงเครื่องกับช่วงล่างอะไรอย่างงี้คับผมอยากรู้มากๆ

7. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ช่วงล่างสลับกับ AE86 ได้นี่ครับ ส่วนค่าลงเครื่องก็แล้วแต่อู่นะครับ ขึ้นอยู่กับว่าจะวางเครื่องอะไร ถ้าไม่ต้องแปลงค่าแรงไม่แพงหรอกครับ ส่วนมากก็จะรวมวายริ่งให้ด้วยเลย มาตรฐานก็ไม่เกินหมื่นหรอกนะครับ

8. Boodiez

11
    0
    0
    ช่วงล่างAE86 หาสลับได้ง่ายขนาดนั้นเลยหลอคับ? เครื่องที่ผมอยากจะลงคือ4AGE ขับหลังคับ ถ้ารวมลงเครื่องกับทำช่วงล่างอะไรประมาณนี้ประมาณเท่าไหร่หลอคับเอาแบบดีๆไปเลยหน่ะคับ(เครื่องแรงช่วงร่างปึก):D

ขอบคุณคับ

9. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    แนะนำเป็นเครื่องฝาลาย เผื่อไปต่อยอดไว้ซิ่ง:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้