สอบถามเกี่ยวกับเบรค S k y l i n e

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม, 5 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามพี่ๆที่ใช้เบรคSkylineอยู่ตอนนี้อ่าครับ

ว่าถ้าชุดซ่อมคาลิเปอร์รั่วสามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับที่ไม่ใช่เบิกศูนย์

เพราะผมลองถามตามร้านอะไหล่ดูเขาบอกว่าเบิกศูนย์อย่างเดียวเลยครับ

แล้วพอผมลองถามราคาในศูนย์ดู.....โอ้วววววววราคาเกือบได้คาลิเปอร์เปล่าที่ลงขายๆกันอยู่เลยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

อ่อ!!!ลืมสวัสดีปีใหม่ทุกๆคนครับ
    :D

1. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  2. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    เคยซื้อแถววรจักรจำร้านไม่ได้อ่ะครับพันกว่าบาทอ่ะครับ ไว้นึกออกมาบอกอีกทีนะครับ

3. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    เพิ่มเติมครับถ้าเป็นของ r32 gts ใช้ของ starda 4wd ได้ครับ ซีลเท่ากันแต่ต้องซื้อ 2 ชุดนะครับ เพราะสกายมัน 4 พอตใช้ซีล 8 อัน ของ starda เป็น 2 พอตใช้ซีล 4 อันครับ ราคาประมาณไม่เกิน 500 / ชุด ครับ

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เคยซื้อมาเปลี่ยนร้านเค้าบอกว่าของ โตต้าอ่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่า vigo หรือ tiger D4D ที่เป็น 4 pot อ่ะครับ

ถ้าของ nissan ไม่มั่นใจว่าของพวกรถตู้ เออแวน ใช้ได้ไหม แต่ขนาดเส้นผ่าศุนย์กลางลูกสูบใกล้เคียงกันครับ

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  5. volvo ก้อใช้ได้ครับ ตอนนั้นเพื่อนจัดการให้ ถอดออกไปไล่เทียบเลย

6. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ถอดโอริงไปเทียบที่ร้านอะไล่ก็มีครับ...
    ส่วนตัวถ้วย ถ้าไม่เป็นตามด เอากระดาษทราบเบอร์ 1000 ลูบเบาๆแล้วล้างๆด้วยเบนซิลเอาวีนอลลงก็แจ่มละคับ

7. AUTONAT

AUTONAT New Member Member

65
    1
    0
    อยากทราบเหมือนกันนะ เพราะใช้เบรครุ่นนี้อยู่ด้วย

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    Vigo หรือ D4D ที่ 4 pot หรือ ถอดไปเทียบ ดีที่สุด

9. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    แล้วของอริสโต้ละคับ

อยากได้บ้างอะ

10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ร้าน น. ที่วรจักร รหัส SP 258 ( 41120-30p25 ) พันกว่าบาทครับ :D:D:D:D

11. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ของเค้าดีจริงครับ :D

12. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    แหล่มเลยคร๊าบพี่ ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้