อยากถามคนที่ใช้ครัช OS หน่อยอะคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 2 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    อยากทราบว่าเเบบ OS ขับใช่งานอยากรึป่าวคับผู้หญิงขับได้รึป่าว ต่างกับครัชทองเเดงบ้านเรามากไมพอดีผมใช้ทองเเดง+หวีชั้นบ้านเราอยู่ผู้หญิงขับเเล้วหนักมากๆ ออกดับ! อยากให้ผู้หญิงขับได้มั่งอะคับ เเล้วถ้า OS นี้จะเป็นยังไงคับ หนักมากไม

ขอบคุณร่วงหน้า หวัดดีปีเสือทุกคนนะคับ :)

2. ขับได้ไม่ได้ อยู่ที่คนมากกว่าครับ ไม่ได้อยู่ที่ครัชหรอก เมื่อก่อนผมใส่อยู่
    อย่าว่าแต่ผู้หญิงเลย ขนาดเพื่อนผู้ชายขับมันยังบ่น

3. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ตามนั้น!
    5555+

เคร้งๆ. .ๆๆๆ...ๆๆ...ๆๆ..ๆๆๆ:D:D:D:D:D:D:D

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ใช้ ORC อยู่อ่ะครับ ก็หนักๆเหมือนกันครับ แต่ผมว่ามันรู้สึกว่าจะสบายๆกว่าคลัชทองแดงของบ้านเรานิดหน่อย ส่วนเรื่องขับได้หรือไม่ได้นั้นผมว่าถ้าชินแล้วก็ขับได้แน่นอนครับ จะไปลำบากตอนรถติดๆซะมากกว่าครับ

*ไม่แนะนำให้ผู้หญิงที่รักสวยรักงามใช้ครับ เพราะว่าเด๋วกล้ามขาโตแล้วขาจะไม่สวยนะครับ อิอิ :D

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ไม่ต้องถึงสาวๆๆขับหรอกคับ ผมขับเองยังแย่

ยิ่งรถติดๆๆขาแทบสั่น

---------- Post added at 20:29:52 ---------- Previous post was at 20:29:36 ----------

ไม่ต้องถึงสาวๆๆขับหรอกคับ ผมขับเองยังแย่

ยิ่งรถติดๆๆขาแทบสั่น

6. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    เบิ้ลคันเร่งนำเลยถอนช้าๆ อิอิ

Os2แผ่นเหยียบแข็งเสียงไพเราะ แต่ไม่ทนแรงม้าเท่าHKS

7. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ลองใช้ของ HKS สิครับ เบาแรงกว่า OS อยู่พอตัว :)

8. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ลองแบบคาร์บอนสิครับ

ถ้าทองแดงก็ ครีด ครีด ครีด

9. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมใช้ os 2 แผ่น ตัวใหม่ ฝาหน้าเรียบ อยู่

แข็งเหมือนกันคับ แฟน ขับไม่ได้เลย

10. goffyo

goffyo New Member VIP

24
    6
    0
    ถ้าใช้ลูกปืนคลัชเบอร์ที่ตรงรุ่นของมัน ให้มันกดปลายๆหวี ก้อไม่แข็งหรอกคับ
    ผมทำทุกคัน นิ่มพอๆกะคลัชเดิม

11. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ผมว่าผู้ ญ บางคนเดี๋ยวนี้ขับโหดกว่าผู้ชายอีกน่ะ

12. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ตอบแทบ ญ เลยละกันว่าไม่ไหวคะ ไม่จำเป็นจะไม่ขับเลย

13. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    แข็ง !!!

14. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    แข็งๆ ผู้หญิงน่าจะชอบนะครับ:D:D

15. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ทำได้คับ 3แผ่น ไม่แข็งเลยคับ แต่ต้องทำขาครัชล่างใหม่

16. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ถ้าเครื่องไม่ได้มีทอร์คอะไรมากมาย แปลงใส่ครัทช์ที่ใหญ่กว่าเดิมก็พอแล้วคร๊าบ อย่างเช่นสมัยก่อนเครื่อง4AGEก็ใช้หวี2Lอย่างนี้เป็นต้น ดีกว่าใส่หวี2ชั้น หรือ ชุดครัทช์ซิ่งเยอะครับ ทำให้พอดีๆ ขับสบายกว่าเยอะ
    :cool::cool::cool:

17. platongtato

platongtato New Member Member

118
    4
    0
    ใช้ทองแดงอยู่พอมันเก่าๆหน่อยเสียงครัชดังกว่าOSอีก 555+

หาปั๊มล่างลูกโตกว่าปั๊มบนก็เบาแล้ว

18. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ก็อย่างที่บอก ถ้าได้ลูกปืน คลัช os มาด้วย แจ๋วเลย

แต่ส่วนใหญ่จะไม่มีมา

19. B'man

B'man New Member Member

67
    2
    0

+1 ตามที่เขาบอกอีกหนึ่งเสียงครับ เพราะเคยเหยียบของรุ่นพี่ 2 แผ่นนะครับ ไม่หนักเลย หนักกว่าเดิมนิดเดียวเองครับผม แต่ต้องได้ชุดครัชมาครบๆนะครับ

ปล.คุน pexky อยู่หอซอยรังสิตพิรมหรือเปล่าครับ ผมเคยเข้าไปบ้างและเจอ รถสวยมากๆครับ
    ถ้าไม่ใช้ก็ขอโทษด้วย !! ^^

20. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ใส่osอยู่แต่ไม่ได้เปลืยนลูกปืนคลัทช์
    แข็งมาก แต่รับไว ขี้เกียจยกเกียรลงอีก
    พึงมารู้ทีหลังว่าต้องเปลียนลูกปืนให้เล็กลง
    หาเทียบเอามีขายทัวไป ไม่ต้องลูกปืน os หลอก

21. หาเทียบลูกปืนกดยอดหวีให้มากที่สุดครับ

22. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    วรจักร มีคับ

23. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    แข็ง ขับยากเหมือนกันครับ ถ้าคนไม่ชินจิงๆ

ถ้าชินแล้วขับสบายครับ

24. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ขับบ่อยๆเดี๋ยวก็ชินคับ

25. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าให้ตอบตรงๆนะคับ ผมว่าผู้หญิงขับได้คับ แต่ขับแล้วก็จะไม่ชอบแน่นอนคับ เพราะว่ามันก็ต้องหนักกว่าของเดิมแน่นอนอยู่แล้ว มันไม่มีทางเทียบกับของเดิมๆหรือว่าเกียร์ออโต้ได้คับ ถึงแม้มันจะสามารถทำให้เบาลงได้อย่างที่หลายๆท่านด้านบนบอก แต่ผมว่าผู้หญิงขับน่าจะไม่ชอบคับ อย่างพวกเรามันรักที่จะทำแบบนี้ มันก็ทนกันได้ อิอิ

ปล. ความคิดผมคือ ขับได้กับอยากขับรึเปล่า มันคนล่ะเรื่องกันอ่ะคับ

26. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    แข็งๆ ญ ชอบ

27. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เคยขับคลัชที่เป็นทองแดง แบบก้อนๆอ่ะ
    ขับลำบาก มันเลียคลัชออกแบบนิ่มนวล
    ไม่ได้ รถติดๆ ขึ้นเนินชันๆ ลำบากอ่ะ

ถ้ารถไม่ได้ทำเยอะ หาเปลี่ยนหวี กับผ้า
    รุ่นที่ดีกว่ามาใช้ เช่น อย่างของอีโว4
    เปลี่ยนมาใช้คลัชอีโว7-9 หวีใหญ่กว่า
    ก้านกดยาวกว่า (ต้องเปลี่ยนฟลายวิลด้วยนะ)
    ทำปั้มล่างใหม่ ขยายใหญ่กว่าเดิม เปลี่ยน
    สายยางคลัชเป็นสายถัก แค่นี้ผมว่าดีกว่า
    เดิมมากโขแล้ว แถมราคาไม่แพงด้วย

28. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ใช่คับทองเเดง ขับอยากมากเเข็งสุดๆ เลยผมเซ็งเเต่ก็ชอบ

เด็กๆ ผมยังบ่นเลยว่าพี่รถจะพังรึป่าว ทําไมกระตุกอย่างนั้น มีเสียงอีกตังหาก :D

29. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ออก เอี๊ยดๆ

30. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ชินแล้วอะ แต่เบากว่าคลัชทองแดง หลายๆก้อนๆ เยอะเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้